Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe Ford Everest 2014 đề khó nổ

Hạng F
29/10/16
11.576
22.158
113
Pháp
Các bác ơi cho em hỏi chút ạ. Em có cái matiz 2007 mua lại. Mà nó cũng bị tình trạng khi nóng máy lên mình chuyển số vào côn không phù hợp nó chết máy. Và đề lại nó không nổ ngay ạ. Nếu như như không biết mà đề có khi hết bình ạ.. Nhưng phải tắt khoá điện và đợi khoảng 3phút sau đề cái là nổ ngay. Xin các bác chỉ giúp em cái bệnh này là bị gì vậy các bác. Em cảm ơn ạ
Trước nhất
  • Cây số
  • Làm gì rồi
  • xe dầu hay xăng
  • Xăng trôi nổi hay gì
  • côn đã thay chưa (toàn bộ)
  • Lọc gió, bougies, nước nôi, nhớt nhiếc
  • Dây cam, bơm nước , galet
  • Dầu hộp số để của ai, loại nào hay để dầu ăn vào .. cũng là dầu
  • Khi máy nổ thì ralanti có đều hay nhảy như ngựa
............................

Hy vọng bác đừng nói xe 100k, đến giờ chẵng thay gì hết, đô xăng vệ đường cho rẽ, chưa bao giờ thay bougies, không xem nước ... Vậy bệnh nó là bệnh gì ? Do đó em không phải là khó khăn, nhưng xe 0km khác 100K, thay gì rồi hay chẵng thay gì...

Nói chung là ... đến bác sĩ khai bệnh, nói em bị bệnh .. và xong hàng .. huống gì là chuẩn bệnh qua .. internet ...

Thân bác !

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/16
11.576
22.158
113
Pháp
Cái bịnh nóng máy đề chậm nổ cũng khá là bực bội. Riêng xe bác chủ Everest máy dầu không biết lúc nóng máy có bị hở khe xúp báp không nữa. Riêng xe em máy xăng 1zzfe bị cái bịnh này cũng khá lâu mà kệ nó luôn, vì nguội đề tầm 0.3 giây là nổ, còn đi nóng mà tắt rồi đề lại phải từ 1 giây trở lên!
Xe dầu thường bị gặp nhất là bougies đốt nóng (khi bạn để contact trước khi đề) hình cái lò xo màu vàng hiện lên,

Thử ; bạn để contact sau đó tắt, để lại (đợi cái hình lò xo vàng tắt), chừng 3 đến 5 lần đề mà chạy ngay thì bệnh dể trị ...

Tập Lái
11/12/20
3
0
1
48
Trước nhất
  • Cây số
  • Làm gì rồi
  • xe dầu hay xăng
  • Xăng trôi nổi hay gì
  • côn đã thay chưa (toàn bộ)
  • Lọc gió, bougies, nước nôi, nhớt nhiếc
  • Dây cam, bơm nước , galet
  • Dầu hộp số để của ai, loại nào hay để dầu ăn vào .. cũng là dầu
  • Khi máy nổ thì ralanti có đều hay nhảy như ngựa
............................

Hy vọng bác đừng nói xe 100k, đến giờ chẵng thay gì hết, đô xăng vệ đường cho rẽ, chưa bao giờ thay bougies, không xem nước ... Vậy bệnh nó là bệnh gì ? Do đó em không phải là khó khăn, nhưng xe 0km khác 100K, thay gì rồi hay chẵng thay gì...

Nói chung là ... đến bác sĩ khai bệnh, nói em bị bệnh .. và xong hàng .. huống gì là chuẩn bệnh qua .. internet ...

Thân bác !
Cảm ơn bác đã phản hồi ạ. Vâng em mua xe người ta đi 140k km rồi ạ. Về là em thay nhớt máy và nước làm mát. Thay hết 3 dây coroa. Thay rotuyn trong và ngoài thay các cục cao su đỡ giằng.. Kiểm tra bugi không vấn đề ạ. Thay lọc dầu lọc xăng rồi ạ.. Đi xe thì rất lành chỉ bực mỗi tội không may mình vào số với côn không hợp lý thì chết máy và đề lại không nổ ngay ạ. Mong các bác các anh có kinh nghiệm chỉ giúp ạ. Xin cảm ơn ạ