Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe ford laser bị hụt hặc xăng, ga.

Tập Lái
20/5/18
24
7
3
Tp. Hcm
Chào các bác,
Xe mình ford laser deluxe 1.6 - 2001. Bữa giờ chạy bình thường, côn ga okie. Bữa đi Nha Trang về tự dưng phát bệnh, ko biết sao: lúc bình thường, có lúc đang chạy, về số nhả côn vòng tua hạ xuống còn 100, 200, dọa tắt máy. Âm côn lại nhồi ga từ từ, chập mới chạy đc. Bữa đang đi đường đông, đằng sau lại có ông 52 chỗ cứ kèn đòi qua mặt, mình về số 1, bổng bệnh tái phát. Ko nhích xe đc. Ông đằng sau thì cứ kèn... Bực ơi là bực, mình bấm đèn ưu tiên, báo xe hư, ổng vượt mặt mình, xong còn tính ép mình vào lề nữa chứ. Chập em nó lại bắt côn đi bình thường. Các cao thủ chỉ giáo với, đi như vậy nguy hiểm quá. Mình gà không biết bệnh này thế nào, trị ở đâu okie. Mình ở Tân Bình. Thanks các bác. Mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo. P/s mình thấy nó bệnh giống xe bác ngoài Hanoi, ảnh kèm theo á. Mong các bác chỉ giáo.

Attachments

• Like
Reactions: Huu Pham
Hạng D
24/10/15
3.594
2.470
113
33
Sao bác không tham gia hội laser trên facebook. Thây trên đó các bác ấy cũng có kinh nghiệm về laser lắm

• Like
Reactions: Huu Pham
Hạng D
24/10/14
1.861
1.592
113
TP.HCM
Hiện tượng bỏ máy. Em nghe nói các dòng ford hay bị do bugi hoặc bobin. Bác vào gara kiểm tra thay thế cũng ko nhiều tiền lắm đâu.

Tập Lái
20/5/18
24
7
3
Tp. Hcm
Hiện tượng bỏ máy. Em nghe nói các dòng ford hay bị do bugi hoặc bobin. Bác vào gara kiểm tra thay thế cũng ko nhiều tiền lắm đâu.
Thanks bác, đang cho e nó nắm gara rồi. Chưa biết sao.

Hạng D
19/10/09
4.720
14.178
113
Tel : 0949999684 .
Rảnh ghé Thành Thái em cho bác mượn bộ dây phin với 2 cây Moopin đồ Japan thử cái biết liền .Hôm rồi mới text 1 chiếc cho bác kía có 10 phút là có đáp án . Mà cái này của em hình như máy 1.8 nên xe bác chỉ text thử được thôi .

Tập Lái
20/5/18
24
7
3
Tp. Hcm
Rảnh ghé Thành Thái em cho bác mượn bộ dây phin với 2 cây Moopin đồ Japan thử cái biết liền .Hôm rồi mới text 1 chiếc cho bác kía có 10 phút là có đáp án . Mà cái này của em hình như máy 1.8 nên xe bác chỉ text thử được thôi .
Thanks u bác.

Hạng B2
31/1/07
157
93
28
Năm 2016 xe em đi từ Sg - Kom Tum cũng bị như vậy, lết đến Đà Nẵng thì xe mất galanti sau phát hiện dây điện sensor trên bét phun bị giòn đứt lõi dây (còn ăn điện qua 2 sợi đồng), bác KT dây điện mấy con sensor

• Like
Reactions: Rombios