Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe Ford lỗi điện

Tập Lái
28/8/18
3
2
3
35
Hà Nội
Tình hình xe e đang bị lỗi điện, máy nổ rung, kim vòng tua ở chế độ ko tải ko đứng im mà nhảy lên nhảy xuống bất thường. Đã thử thay bugi, mobin...rồi nhưng vẫn ko hết. Các bác có cao kiến gì ko ạ? Cho e xin lời khuyên. Với cho e hỏi ở hà nội có chỗ nào chuyên sửa điện cho xe ford ko ạ? E cảm ơn!

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
Em đã bị lỗi này, nổ máy 1 chỗ thì vòng tua nhảy lên nhảy xuống, chạy tầm 60-80 đạp ga vượt xe khác thì bị đuối ga. Chạy 40 thì xe bị rung như bị rơ cái gì đó.
Để nổ 1 chỗ thì lúc bị lúc không nên khi đi kiểm tra hãng không không phát hiện ra, đi 5,7 xưởng cũng chịu. Đến khi nó giật đùng đoàng thì ra hãng kiểm tra thì mới phát hiện hỏng 1 cái mobin. Thay xong ngon liền, chạy em ru như xe mới.
Bác ra hãng yêu cầu thay để test từng cái mobin là ra liền, không test chay.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
Tình hình xe e đang bị lỗi điện, máy nổ rung, kim vòng tua ở chế độ ko tải ko đứng im mà nhảy lên nhảy xuống bất thường. Đã thử thay bugi, mobin...rồi nhưng vẫn ko hết. Các bác có cao kiến gì ko ạ? Cho e xin lời khuyên. Với cho e hỏi ở hà nội có chỗ nào chuyên sửa điện cho xe ford ko ạ? E cảm ơn!
Em còn đã đi súc bơm, thay lọc bơm xăng, điều hoà... đủ kiểu, mất cả tháng mới tìm ra bệnh. Nhưng hoá ra là hỏng cái mobin.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
25/4/10
198
91
28
Xe focus của em mới báo lỗi hình tam giác có chấm than ở giữa kèm chữ High engine temperture, nhờ các bác tư vấn giúp em bị hỏng gì và cách kiểm tea, khắc phục ạ. Xe bị báo trên đường về em thấy điều hòa không còn lạnh mà phả hơi nóng ah.

Attachments

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
Xe focus của em mới báo lỗi hình tam giác có chấm than ở giữa kèm chữ High engine temperture, nhờ các bác tư vấn giúp em bị hỏng gì và cách kiểm tea, khắc phục ạ. Xe bị báo trên đường về em thấy điều hòa không còn lạnh mà phả hơi nóng ah.
Bác kiểm tra quạt xem có còn hoạt động không ? kiểm tra nước làm mát..., nếu hết thì châm tạm = nước tinh khiết.