Thảo Luận Xe grandis rung

Hạng C
Chào các bác, em hơi dài dòng tí nhưng tính em phải đầu đuôi rỏ ràng, các bác chịu khó đọc he...:d

Xe em grandis bị rung đã lâu, tình trạng là khi dừng bất cứ số nào, có bật máy lạnh thì tay lái và tablô bị rần rần. Tuy ít thôi nhưng cũng khó chịu.
Em vào isamco check 2 lần thợ đều đề nghị xúc péc, em ok luôn nhưng làm xong ko hết, thợ nói grandis nó vậy đó anh...nghe mấy bác trong hội nói đa phần bị cao su chân máy.
Hôm nay e có dịp ghé Bác Chiến H26, e nhờ kiểm tra và thay cao su chân máy, nhưng thợ bác Chiến nói cao su xe em ko vấn đề gì. Các chú kiểm tra và làm đủ kiểu: vệ sinh họng ga, thay họng ga, kiểm tra cục bù ga, thay bugi,...từ 10h sáng đến 3h chiều vẫn chưa ra bệnh.
Cuối cùng chú thợ quay lại kiểm tra cao su chân máy thì kết quả là....các bác đoán được gì không ???....
Các bác chịu khó đoán, đoán trúng có thưởng :d.
Em gõ bằnh phone mỏi tay quá, mai em kể tiếp các bác nghe hen...

• Like
Reactions: long265
Hạng C
...Em xin kể tiếp nha mí bác...
Sau hơn 5 tiếng khám chữa đủ kiểu thì thợ Bác Chiến xác định do cái này.

Tháo cái này dưới gầm ra, cục cao su chân máy dưới két nước,
hình của nó như bên dưới (em mượn tạm trên internet do chụp thiếu cái này)

***Xe em cục cao su này bị lắp ngược các bác ạh, thiệt là cùi bắp quá đi...!!!????
Còn lý do vì sao lắp ngược mí bác đừng hỏi em nha, em cũng ko biết :D...Cao su chân máy em đã cũ nhưng chưa thay lần nào hết..!!

Sau khi thợ của Bác Chiến tháo ra lắp xoay lại, là xe em khỏi bệnh luôn, ko còn bị rung nữa. Cảm ơn Bác Chiến và chú thợ (em thiệt tình sơ xuất ko hỏi tên chú thợ làm cho mình tên gì luôn....!!!)

Trong quá trình khám chữa bệnh, lòi ra thêm cái vụ Bugi em muốn hỏi các bác:

2 cái Bugi cũ và mới cách nhau cả ly...
Cái Bugi cũ (zin theo xe) dài hơn cái em mới thay. Đúng part NGK MN158596 luôn
Như vậy có bị sao không mí Bác, em vẫn đang gắn cái mới (cái ngắn hơn) chạy thấy bình thường.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: long265 and BN_CAR
Tập Lái
27/3/16
16
3
3
58
Chắc là con tán chỗ cục cao su bị lỏng ---> máy bị rung lắc nên .... kêu

Hạng D
29/5/09
3.834
8.481
113
nó bị táo bón phởi hơm? Bịnnh nnày nó lây từ cnl qua tới grandit luôn.

• Like
Reactions: xtrung