Hạng B2
19/4/16
100
26
28
50
Chào các bác, chuyện là thế này.
Em đang chạy con everest 2014 AT máy dầu nhưng nó hay bi dứt cầu chì số 8 , khi bi dứt thì xe có hiện tượng : đèn cảnh báo thắng sáng , mất còi, đèn trên công tắc máy lạnh ( 2 dàn lạnh) còn sáng nhưng ko mát, khi đạp thắng dừng xe sau đó đạp ga tăng tốc thi xe lên rất chậm ( vòng tua máy khoảng 1400 thi xe mới từ từ chay được) để chế độ garantti thi xe đứng im ko di chuyển được, thay cầu chi mói vào thì xe lại bình thường.
Các bác có kinh nghiệm cao tay giúp em với, bây giờ em đi đâu cũng thủ theo bịch cầu chi như bich kẹo.
em chờ chỉ giáo của các Bác. cám ơn các Bác

Hạng D
5/12/12
1.153
1.388
113
Nhà
gosolar.vn
Cầu chì số 8 là cầu chì gì vậy bác? Bác đưa thợ kiểm tra xem có chập mạch ở đâu không?
Lúc trước em hay bị cháy cầu chì lỗ mồi thuốc do cắm nguồn cam hành trình. Sau mới phát hiện là nó bị chập mạch cái cục nguồn cam này, khắc phục & không bị đứt tới bây giờ.

Hạng B2
19/4/16
100
26
28
50
Cầu chì số 8 ở phía dưới vo-lăng trong ổ gồm có nhiều cái cầu chì lắm bác ợ. mà bác khắc phục chập mạch cục nguồn cam bằng cách nào vậy bác?

Hạng D
5/12/12
1.153
1.388
113
Nhà
gosolar.vn
Cầu chì số 8 ở phía dưới vo-lăng trong ổ gồm có nhiều cái cầu chì lắm bác ợ. mà bác khắc phục chập mạch cục nguồn cam bằng cách nào vậy bác?
Tháo cục nguồn ra, thấy nó bị bể mủ, khắc phục bằng cách cố định mủ bể lại (đồ Genius cùi bắp), nên đi qua chỗ dằn xóc chạm điện, cháy cầu chì.
Em bị cháy cầu chì thì mất đèn kính trên miếng che nắng, mất điện lỗ mồi thuốc. Còn gì nữa không thì không biết.

Hạng B2
19/4/16
100
26
28
50
Đung roi em hay bi đứt cầu chì mỗi khi qua chỗ dằn sóc, vy bác cho em hỏi cục nguồn nó nằm ở chỗ nào, hình thù nó ra sao? bác cho em xin cái hình chụp nó thì hay quá.
Cám ơn bác nhiều.

Hạng B2
19/4/16
100
26
28
50
A con xe em ko dùng loại này ma xai điếu 3 cổng ra là USB mua của hãng ford hết 3 xị nên chắc ko bị cai này, co lẽ em phai cho thêm các cao nhân góp y thêm để bắt be6ng5 cho n qua bác ơi. cám ơn bác đã góp ý cho em để tri bênh cho nó, nếu có phát hiện thêm ý gì bác cho em xin luôn nhé.
Cám ơn bác nhiều.

• Like
Reactions: ThuanKing