Tập Lái
17/8/04
40
0
0
Nhờ các bác tư vấn xem nên mua xe nào nếu mục đích để gia đình dung tại Hà Lội và thỉnh thoảng đi lăng quoanh thì nên chọn em nao?

MZP
Hạng B2
9/5/04
341
1
0
45
Hanoi, Vietnam
RE: Xe Hi-Land và xe Premacy

Bác so sánh thế thì khó quá...một em thì gầm cao, máy to (kêu to), một em thì gầm thấp máy nhỏ. Một bên thì yểu điệu thục nữ (Pre) nên nuôi rất tốn (9l/100kmx7500x?=xxx) một bên thì vai u thịt bắp...hầm hố nhưng nuôi đỡ tốn hơn...Tuỳ bác chọn...hihi nhưng nếu như quân số của bác luôn là 7 người trên xe thì không nên mong đợi sự thoải mái của em Premacy đối với 2 bác ngồi cuối vì đó là chỗ cho trẻ em, và nếu là đi xa thì chất đồ là hết chỗ rồi:D

Last edited by a moderator:
Hạng C
28/1/05
781
19
18
60
Hà Nội

tui nghĩ nếu đi trong TP thì nên chon Premacy ,còn hay leo đèo vượt dốc về nông thô thì đi Hilander ,xe Hi-lander vn vốn cách âm đã tồi nay lại cộng thêm máy dầu ,tui đi thử cứ như là bị ngồi trong contanner rùi người ta cầm búa ở nghoài gõ vào ý ,tui nghĩ bác nên mua Premacy vì đỡ ồn hơn ,đi cũng thích hơn và máy xăng dễ sửa hơn máy dầu ,còn nếu bác tít kiệm xăng dầu thì đi Hi-lander cho đỡ tốn

Hạng B2
6/5/04
188
2
18
Ha Noi

Tôi thì lại khuyên bác nên mua Hi lan. Xe khoẻ gầm cao, rất tiết kiệm nhiên liệu, bác đi dã ngoại không phải nghĩ.
Còn Pre bác chở 7 người lại phải thuê thêm cửu vạn để đẩy cho đỡ ì, gầm thì thấp như Matịt, nhai xăng như uống nước Lavi

Hạng D
29/6/04
1.115
8.910
113
Việt Nam
www.mail.yahoo.com

Bác mua xe chưa vậy !? may là bác chỉ đưa 2 mẫu lên để anh em "đẽo cày" chứ nhiều hơn thì em đố bác chọn được xe mà không lăn tăn nhá, haha :D

Mấy ưu nhược thì anh em đã nói hết rồi nhưng theo em thế này : nếu bác lúc nào xuất hành cũng quân số >5 người thì nên lấy Hi-lander vừa rộng rãi cao ráo vừa tiết kiệm nhiên liệu (2,3l100km !?!?!?[8|]) Mà bác nhớ lấy em Hilander Vspec Extreme nhé vì em này nhiều option và đẹp hơn !
Còn khoản ồn thì đành chấp nhận thôi chứ xe nào cũng ồn cả không ít thì nhiều (BMW với Mer thì có thể không) hơn nữa xe máy dầu không ồn mới lạ đó bác !

Còn nếu bác thích Pre hơn thì còn lăn tăn gì nữa mà không lấy ?!:)

Chúc bác sớm có xe mới như ý !!!:D

Hạng B2
27/12/04
380
1
18

Tiếp thu ý kiến các anh em khác, khuyên bác hoặc là mua Premacy hoặc là Hi-Lander. Bác thấy lời khuyên có sáng suốt không?:D

Hạng B2
18/9/04
295
4
18
Đâu đó

Trích đoạn: leminhaudia8

Nhờ các bác tư vấn xem nên mua xe nào nếu mục đích để gia đình dung tại Hà Lội và thỉnh thoảng đi lăng quoanh thì nên chọn em nao?

Nếu chỉ "thỉnh thoảng" đi loăng quăng thì bác nên chọn Premacy