Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City
Thưa các bác!
Em xin chia xẻ với các bác về chiếc EQUUS, 1 thương hiệu xe nổi tiếng, sang trọng bậc nhất của Hyundai, thuộc dòng Limousine, được sản xuất và xuất sang thị trường UK.
Dưới đây là những hình ảnh còn sót lại của nó (được em chụp bằng DTDD) sau cú phóng trên 160km/h đoạn Pháp Vân - Cầu Giẻ vào tháng 10 vừa qua!
Các bác nhìn hiện trạng chiếc xe để hiểu được giá trị của nó đem lại khi mà... với tình trạng như thế, nhưng người lái bên trong không hề bị trầy xước 1 miếng da nào cả (chỉ bị đứt 1 chiếc khuy trên cổ tay áo sơ mi), bên ngoài thì nát bét nhưng toàn bộ nội thất bên trong không hề bị suy suyển (chỉ có chiếc bong bóng trên vô-lăng là bị nổ thôi).

Chi phí phục hồi lại nguyên trạng cho nó được công ty Hyundai EQUUS bên UK báo giá là... gần 500tr VND.
Có bác nào nhận thầu lại em này với giá hợp lý hơn thì báo em biết nhé!

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City
RE: Xe Hyundai EQUUS - V8 - Loạt hình ảnh nóng hổi!!!

Có dịp nào offline, em sẽ kể hầu chuyện cho các bác nghe về tình hình hôm ấy và những tính năng tuyệt vời của em EQUUS này!

em nhớ k lầm em này biển 80 NN 62.... hình như cũng về HP... ở HP cũng 1 em 16A đời cao hơn em này thì phải

bác cho em hỏi em này đời bi nhiêu vậy ạ?
công nhận nhìn ngòai đời sang lắm

có chỗ nào xem đc giá đời 2008 k ạ?;)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
5/12/04
436
1
0

500TR thì đắt quá ! Em chào giá 300tr đây! Thời gian là 75 ngày làm việc.

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City

Bác mới xem hình mà đã định giá được rồi sao? Bác có muốn xem qua xe không, xe đang gửi ở 1 gara tại Hà Nội...
Nói nhỏ với bác, vỏ xe em này không phải làm bằng loại tôn hay sắt thông thường, mà bằng 1 loại hợp kim tương tự như loại sử dụng cho máy bay, lúc trước bị đâm thủng 1 lần ở cánh cửa, chạy đi khắp nơi nhưng ko nơi nào hàn được, vì cứ đưa mỏ hàn vào là nó chảy ra... Cuối cùng phải nhờ người nhập dùm 1 loại que hàn đặc biệt, nhưng không có tôn zin của nó, phải dùng 1 loại tôn thường khác để bít lổ thủng.
Lúc trước cái lổ nhỏ thì còn làm thế được, bây giờ nó nát bét như thế, chắc buộc phải nhập loại tôn của nó thôi... Mà nhập ở đâu, và chất liệu ấy gọi là gì thì em vẫn mù tịt...

Hạng B2
14/5/07
148
17
18

Xe xịn nhưng sắp hết hạn lưu hành rồi bác ạ!!![8D]

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

Giá đó là thay tuốt luốt đồ vỏ bác ạ, chỉ có phần xương trong là phải gò, hàn, nếu chủ xe yêu cầu, em cũng thay tuốt luốt luôn (tất nhiên giá sẽ lại cao hơn).

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City

Bác nói đúng, em này biển số NN, đời 2003! Giá con này đời 2008 em sẽ check giúp bác sau!
Trích đoạn: VincentWindsor

em nhớ k lầm em này biển 80 NN 62.... hình như cũng về HP... ở HP cũng 1 em 16A đời cao hơn em này thì phải

bác cho em hỏi em này đời bi nhiêu vậy ạ?
công nhận nhìn ngòai đời sang lắm

có chỗ nào xem đc giá đời 2008 k ạ?;)

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City

Ah, thì ra giá 300tr là bác thay mới toàn bộ những phần hư hỏng, và trả xe về đúng hiện trạng nguyên jin ban đầu phải không? Như thế thì giá tốt quá, bác vui lòng cho em xin số điện thoại. Bác ở HN hay SG thế?
Trích đoạn: HD230LI

Giá đó là thay tuốt luốt đồ vỏ bác ạ, chỉ có phần xương trong là phải gò, hàn, nếu chủ xe yêu cầu, em cũng thay tuốt luốt luôn (tất nhiên giá sẽ lại cao hơn).

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Em nói thật các bác đừng giận, cái vị trí va chạm như thế thì em đi Vios cũng chưa chắc đã bị đứt nút áo. Em đoán xe này chui vào gầm xe tải hay đại loại như vậy, nên cản xe chưa ăn thua gì, không nói lên điều gì nhiều về tính năng an toàn. Nếu mạnh hơn 1 chút như kiểu bài "không dành cho người yếu tim" của bác Golf bên mục an toàn thì mới ghê. Có vậy mới thấy xe gầm cao có chút lợi thế trên xa lộ, gầm thấp thường bị muốt gọn luôn:mad: