Tập Lái
11/3/09
47
1
0
em có 1 chiếc jeep a1 dùng đi rẫy có giấy từ thời vnch nay em muốn làm giấy tờ lại đi đăng kiểm có dc ko các bác. xe nhà còn nguyên bản có dàn đồng bị mục do để ngoài mưa nắng còn máy móc rất tốt chạy lâu lắm rồi mà chưa sửa chữa gì nặng cả .mà toàn chạy trong rẫy nên ko thèm đăng kiểm đăng kí gì hết nay đến thời kì phải sửa chữa vì thấy gầm mục nát wa rồi ko dám chở nặng sợ gãy làm đôi nên mới làm lại .em băng khoăn vụ giấy tờ wa mong các bác giúp.

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
44
charlie619 nói:
em có 1 chiếc jeep a1 dùng đi rẫy có giấy từ thời vnch nay em muốn làm giấy tờ lại đi đăng kiểm có dc ko các bác. xe nhà còn nguyên bản có dàn đồng bị mục do để ngoài mưa nắng còn máy móc rất tốt chạy lâu lắm rồi mà chưa sửa chữa gì nặng cả .mà toàn chạy trong rẫy nên ko thèm đăng kiểm đăng kí gì hết nay đến thời kì phải sửa chữa vì thấy gầm mục nát wa rồi ko dám chở nặng sợ gãy làm đôi nên mới làm lại .em băng khoăn vụ giấy tờ wa mong các bác giúp.
tình huống này đáng để phân tích đây?

Hạng B2
13/10/10
152
0
16
54
charlie619 nói:

theo mình thì bạn nên để lại sử dụng tiếp...( cần thiết làm lại chạy tiếp ) chứ giấy tờ bạn để lại củng chẳn làm đc gì.mặc dù xe bạn có giấy tờ VNCH.kg làmđc đâu bạn ạ.
có 2 phương án cho bạn chọn
01.bán phế liệu
02.làm lại để chạy trong rẩy.
còn bộ giấy để làm kỷ niệm.( đồ cổ mà bạn )..

Tập Lái
11/3/09
47
1
0
Cám ơn bác góp ý .hiện tại xe phải đóng lại thùng ,thay chử A sau và 1 số món linh tinh khác .sau khi làm xong tiếp tục vô rừng ở nhưng lần này về có nhà cửa đàng hoàng ko phải nằm ngoài mưa và nó sẽ tiếp tục lăn bánh đến khi nào ko còn phụ tùng jeep để thay thế nữa.

Hạng D
4/6/10
1.063
832
113
HCMC
charlie619 nói:
Cám ơn bác góp ý .hiện tại xe phải đóng lại thùng ,thay chử A sau và 1 số món linh tinh khác .sau khi làm xong tiếp tục vô rừng ở nhưng lần này về có nhà cửa đàng hoàng ko phải nằm ngoài mưa và nó sẽ tiếp tục lăn bánh đến khi nào ko còn phụ tùng jeep để thay thế nữa.
Chúc mừng bác đã tìm ra hướng giải quyết cho em nó. Jeep không chỉ là phương tiện mà còn là lòng đam mê. Bác quyết tâm phục hồi nhan sắc của em nó là okie rồi :):)

Hạng B1
17/3/10
65
0
6
charlie619 nói:
em cũng có 01 chiếc như bác đang bon bon trong rừng ...
chúc bác may mắn !

Hạng B2
13/4/10
384
0
0
bác MIANLIEN lau qua o vào RẠP xem phin mà đứng ngoài coi ké là sao nhỉ ? chủ nhật tới ra cafe sáng tại 35 đi bác, hum đó có phin hành động của DA ĐỎ từ sứ sở MÊ XI CỔ sang biểu diễn những fa thót tim của (người nhái )đó bác

Hạng D
7/4/09
2.822
8
38
50
@Charlie619:xe làm đến đâu rồi bác ơi???
Nếu bác ở ĐNai thì giớii thiệu bác 1 nơi chuyên thay máy dầu cho Jeep ,lo luôn giấyy tờ nha!

Hạng D
25/12/08
2.083
160
63
Hôm qua gặp bác Jeep Vàng trên Cộng Hòa đoạn gần ngã tư Hoàng Hoa Thám, kẹt xe lùng nhùng ở đó, bác nẹt pô sau lưng làm em lạnh hết cả xương sống. Em chỉ cầu trời thắng xe ko nghỉ chơi bất tử. Lâu lâu giữa sài thành nghe lại tiếng pô xe jeep công nhận đã tai ghê.