Hạng B2
20/4/10
123
127
43
45
Các bác cho em hỏi. Vợ Jolie (MPI) của em chạy bình thường cho đến cuối tuần rồi thì cái bình điện (bình khô - 60Ah) bị tèo. Sáng nay em mới thay bình mới (bình nước - 65Ah), thì xảy ra tình trạng sau: khi đang chạy, cắt côn thì ga bị lịm, có khi thì chết máy luôn. Em để ý thì thấy lúc đó ga xuống vạch cuối (sát vạch 0), phải đệm ga, không thì có thể tắt máy. Xe nổ máy thì vẫn có garanti bình thường. Vậy là xe em bị sao các bác?

Có khi nào xe Jolie cũng xài kỹ thuật cao giống các loại đắt tiền nên thay bình thì bị ảnh hưởng không các bác? :3dcuoi: (em tự sướng tí).

Cám ơn các bác.

Hạng B2
20/4/10
123
127
43
45
Cám ơn bác Trường, để cuối tuần em kiếm garage vệ sinh thử. Hôm qua em có gọi bác để xin ý kiến chỉ đạo mà "nhỏ thư ký" của bác nói bác đang ngoài vùng phủ sóng, trong vùng phủ phê gì đó. :p

Hạng B2
20/4/10
123
127
43
45
Mình nghĩ đây là đáp án.

Em thắc mắc. Nếu cọc bình lỏng thì đề máy, đèn có trục trặc; chứ mọi thứ bình thường, chỉ khi đang chạy đạp côn thì ga mới lịm thì sao có liên quan đến xiết cọc bình bác @otoaz & bác Trường?

Hạng B2
9/12/13
145
342
63
Các bác cho em hỏi. Vợ Jolie (MPI) của em chạy bình thường cho đến cuối tuần rồi thì cái bình điện (bình khô - 60Ah) bị tèo. Sáng nay em mới thay bình mới (bình nước - 65Ah), thì xảy ra tình trạng sau: khi đang chạy, cắt côn thì ga bị lịm, có khi thì chết máy luôn. Em để ý thì thấy lúc đó ga xuống vạch cuối (sát vạch 0), phải đệm ga, không thì có thể tắt máy. Xe nổ máy thì vẫn có garanti bình thường. Vậy là xe em bị sao các bác?

Có khi nào xe Jolie cũng xài kỹ thuật cao giống các loại đắt tiền nên thay bình thì bị ảnh hưởng không các bác? :3dcuoi: (em tự sướng tí).

Cám ơn các bác.
Bình xe em dạo này tắt máy mở nhạc xíu cũng tèo, em cũng đang tính thay, bác cho hỏi thay bình nước 65Ah loại nào, rổ rá bao nhiu và mình tự mua về ráp đc không?

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Em thắc mắc. Nếu cọc bình lỏng thì đề máy, đèn có trục trặc; chứ mọi thứ bình thường, chỉ khi đang chạy đạp côn thì ga mới lịm thì sao có liên quan đến xiết cọc bình bác @otoaz & bác Trường?
Đạp ga lịm do thiếu xăng. Nếu bệnh đột nhiên xãy ra thì chính có thể do bơm xăng thiếu điện, bơm không đủ.
Hay nguyên nhân do cổ họng nạp dơ trước đó, tình cờ trùng lúc tháo bình.
Ngoài ra còn sự nhớ của đông cơ, nhưng không tác dụng lắm.

Tìm nguyên nhân thì đi từ đơn giản trước. Bác siết cọc một cái thì đã loại ngay nguyên nhân này.