Tập Lái
22/5/16
19
2
3
36
Có đại lý nào đứng ra nhận trách nhiệm bảo hành về vụ này chưa các bác? Chứ chỗ em mua thì sales nói là chưa có thông tin từ nhà máy do chưa có số lô. Bữa nay có số lô rồi, em quăng ra thì nó im luôn.

Ford nổi tiếng dịch vụ như hạch rồi nên anh em mình phải cùng đứng lên mới được.

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Ngày trc lúc Mer sprinter còn thì transit này bị thất thế thấy rõ. Mình nhớ lúc mà sprinter chưa ra thì 1 số nhà xe chọn transit vì đâu có con nào mà chọn, sprinter ra một cái thì trên đường e đi thấy toàn sprinter, thậm chí hãng xe Mai Linh khi đó còn hoạt động ở mấy tỉnh miền Tây còn đổi sang hẳn sprinter, bán hết dàn xe transit. Rồi ko hiểu sao Mer ngưng sx sprinter để cho transit độc tôn. Đâu còn chiếc nào khác đâu mà chọn. Giờ thì hình như Hyundai solati gì đó sắp ra, liệu có giống dc sprinter như trc ko. :))))))
p/s: tuy e fan Ford nhưng theo ý kiến của riêng e thì transit nhìn ko sang bằng sprinter lúc đó. Nhìn Mer thiết kế cho ra sprinter thấy sang hơn hẳn transit. Nên có lẽ lúc đó các nhà xe đều chọn sprinter để chạy xe khách.
Merc công suất nhà máy có hạn bác ạ. Giờ lắp C, E và GLC ráp mỏi táp không đủ bán thì lắp Sprinter làm gì cho mệt. Bán 1 con C, E, GLC lãi hơn bán 1 con Sprinter nhiều.

• Like
Reactions: HRed23
Hạng B2
29/3/17
307
124
43
Merc công suất nhà máy có hạn bác ạ. Giờ lắp C, E và GLC ráp mỏi táp không đủ bán thì lắp Sprinter làm gì cho mệt. Bán 1 con C, E, GLC lãi hơn bán 1 con Sprinter nhiều.
:) Nhưng mà cho tới giờ e vẫn ko thấy dc transit nó sang. Nên hy vọng Mer quay lại sx sprinter cho thị trường vn để có xe 16 chỗ "sang" mà đi. Hahaha :))))))