Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway
Chiều nay trên đường từ Côn Sơn về thấy các bác tài chạy ghê quá, nhất là các bác xe khách (chắc giá thuê xe đang cao nên tranh thủ kiếm tiền), em nhường hết, qua Sao Đỏ 1 đoạn thấy 1 tai nạn khủng khiếp, xe khách 35 chỗ đấu đầu với xe tải chở đầy hàng, đầu cả 2 xe nát bấy, CSGT xua dữ quá nên em chỉ kịp bấm 2 kiểu ảnh, bác lái xe cẩu có biết vụ này không nhỉ?

Hạng B2
25/11/05
102
0
0
Hà Nội
RE: Xe khách thử độ cứng vỏ xe tải trên đường 18

Ảnh của bác nhìn k rõ lắm, nhưng chắc vụ này kinh khủng rùng mình.

Em thấy Pre nhà bác cao su gạt mưa có vẻ mòn, để lại cả dấu gạt trên kính lái. Xe em trước cũng bị thế, vào VMC thay cao su mới tháng sau lại bị. Bây giờ khi phun nước gạt bụi, em cho quẹt k phải 2 lần mà 4-5 lần thì hết vết này.

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Không thấy thông báo con số thương vong?Hy vọng ít rủi ro nhất!Mà bác chụp ít là phải rồi,thấy con cá vàng đang lườm bác là biết mờ!:D
Đành đợi bác LXC xem tin tức sao.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Hy vọng là xe đang tranh thủ chạy đón khách, thương vong ko nhiều, không biết nhường nhau: nên phải thế thôi, hay lách tránh gì ko biết? Anh Hai chụp thế là hay rối, nhưng E thấy bác ***cũng nhàn tản thảnh thơi mà (hai tay sau mông chứ có xua ai đâu):D:D

Hạng C
28/12/05
834
6
0
47
HCM

Em théc méc là sao đối đầu mà bên phụ của xe tải lại nặng hơn bên tài vậy bác?

Hạng C
20/2/04
881
0
18
VietNam

Trích đoạn: nvt_matiz

Em théc méc là sao đối đầu mà bên phụ của xe tải lại nặng hơn bên tài vậy bác?
Thì theo phản xạ cứ quay vô lăng để tránh nhau may ra còn cơ hội mà sống chứ. Cứ để đâm đối đầu thì có mà toi à????Nhưng nhìn ảnh thì có vẻ tính mạng của bác tài xế cũng ngàn cân treo sợi tóc [:-]

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Theo hình thì bác xe khách đi sai rồi, lấn tuốt qua phần đường bên kia nên mới gây nên thế sự. Em đoán chắc là đang vượt bất ngờ gặp xe tải ngược chiều nên xử lý không kịp. Chắc ít nhất cũng 2 mạng đều ngồi bên phụ.

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

vụ này là chú xe khách nổ lốp lao sang bên đường vồ vào chú xe tải các bác ah . mà dạo này các chú xe 24 chỗ chạy điên ghê. hôm wa em đi HN lên quả xe " dù " county (14L...), trời thì mưa lâm thâm xe thì có 10 khách thế mà chú tài cứ 80km/h chú cày , phanh dúi dụi .lúc đi ngang wa kcn Đại an có 1 chú hoa mai đi ngang wa mà chú cứ phi , đến gần chú HM kia thấy sợ nên phanh lại nhường , thế là chú tài chân nhồi phanh tay dồn số , em tưởng cú này đi miẹ nó rồi , liền cúi đầu ôm chặt ghế trước ,thấy cái đít xe rê trên mặt đường như tráng trứng ...thế mà thoát, phù ....may quá . đang định tranh thủ ngủ , thế là thôi , cứ mở mắt nhìn chú ta chạy ra răng , em còn đùa , giả vờ nhổm lên ngó vào chân chú lx , chú ta liền hỏi " anh tìm gì ah " em trả lời " không , em chỉ tìm cái viên ...gạch ba banh ở chỗ chân ga của anh thôi " chú ta liền cười cười bảo " yên tâm , không sao đâu " em bảo " ông chạy kiểu này, rồi có ngày ông lại bay như khăng đấy " . hóa ra lên đến Gia lâm mới biết : bác lái xe chính thì đang ngủ ở cuối xe , còn chú này là đang được test tay lái chuyến đầu tiên , chú lái này nhảy xuống Gia lâm ,bác tài lên lái thay , chú phụ xe hỏi " chạy có được không anh ??? " bác lái xe " ờ , thằng này căn , xử lý được đấy " miẹ nó chứ : xe chở khách mà cứ như chở hàng lậu ý:mad:. thảo nào cứ sau 1 cú thót tim ,em lại thấy chú ta gãi mũi ,hoặc gãi đầu cười cười .lần sau em cũng " lạy hồn " mấy thằng xe " dù " QN này . đi miẹ HA hay HL chú nó " lành " .
đấy !!! các bác xem cứ chạy như thế thì không " đối đầu " mới lạ .

Hạng B2
24/10/05
201
3
18
53
Ha Noi

Mạng người ở VN sao mà rẻ thế các bác nhể !

MZP
Hạng B2
9/5/04
341
1
0
45
Hanoi, Vietnam

Chỉ cảm thấy đắt hơn một tí lúc mất mịe nó rồi thôi bác ah. ngẫm lại nhanh hơn nhau được có mươi mười lăm phút chứ có bao nhiêu mà phi như điên [&:]