Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe khó đề do Mobin sườn

Tập Lái
16/10/10
1
0
0
Chào các bác! Tình hình là em đang đi công tác xa, ở nhà bx lấy xe đi sau chừng 10 ngày xe 0 chạy, sau khi dừng lại thì xe 0 có đề được. Thằng em gọi nhân viên hãng tới, thì họ nói là do Mobin sườn gì đó, bình acqui thì ok.Nói vậy nhưng sau khi đấu bình acqui của xe cứu hộ thì đề nổ
Các bác cho em hỏi:
-Có phải do e để xe lâu 0 chạy nên mobil sườn gì đó bị hỏng?
-Và có phải thay thế cục này hay chỉ cần đảm bảo lâu lâu đề xe là được ah? Xin cảm ơn

Hạng B2
12/3/13
101
2
0
18 thôn vườn trầu
bô-bin sườn ? là như xe máy ko bằng :D
cục này để lâu thì có ảnh hưởng gì đâu, cục này nói thẳng ra là cục biến thế, biến điện thấp áp thành điện cao áp cung cấp cho bugi thôi.
có lẽ bị lỏng bù-lon nên tiếp mass kém --> điện áp ra ko đủ lớn để phóng --> khi câu bình nên cường độ tăng --> phóng cái xèo --> ok

• Like
Reactions: Hcivic
Hạng D
8/5/12
1.797
136
63
41
Đúng do mobin sườn, xe ko nổ đề lâu là hết bình thôi

Hạng B1
17/1/13
62
0
6
Xe em cũng vậy để lâu không đi, hết bình. Xạc bình vào là chạy phà phà :):):):)

Hạng B2
12/3/13
101
2
0
18 thôn vườn trầu
KiaFC nói:
mình lần theo đường dây bugi là tìm được cái cục này hả mấy bác ???
lần theo day bugi cụ sẽ tìm đc bộ chia điện ( delco ), cái này có 1 dây vào và 4 dây ra ( tới 4 bugi ), bác lần theo sợi dây giữa của delco sẽ tìm đc cục đó :D

• Like
Hạng F
14/9/04
9.900
27.091
113
Q3
Nếu delco kg có dây giữa thì bobine nằm luôn trong cục delco đó

( Mít - lancer - pajero )

Gà Nhép nói:
KiaFC nói:
lần theo day bugi cụ sẽ tìm đc bộ chia điện ( delco ), cái này có 1 dây vào và 4 dây ra ( tới 4 bugi ), bác lần theo sợi dây giữa của delco sẽ tìm đc cục đó :D

• Like
Hạng C
24/12/12
997
6
38
41
Xì Phố
Thx bác, vậy là lần từ cái bugi vô sẽ gặp đến 2 cục :cool:
Gà Nhép nói:
KiaFC nói: