Tập Lái
11/8/14
24
76
28
33
Là đúng kỉ thuật hay chỉ làm giàu cho hãng..hóng câc anh ktv.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
26/5/15
148
134
43
37
Nhớt có mấy đồng bạc mà phải suy nghĩ vậy thì đi 2 bánh cho rồi.
Suy nghĩ thiển cận, cho dù rẻ hay đắt thì nhớt thải rất có hại cho môi trường. Bạn có chắc nhớt thải ở VN được xử lý đúng quy trình không, hay đem ra tưới rau, tái chế bán lại cho bạn, hoặc đơn giản là đổ thẳng xuống cống.
Nhớt chưa dùng đến hết tuổi thọ đã thải bỏ rõ ràng là lãng phí và tăng thêm áp lực ô nhiễm môi trường, cho dù nhớt có rẻ 10.000/l mình cũng dùng đến hết tuổi thọ khuyến cáo mới thay.

Tập Lái
11/8/14
24
76
28
33
Suy nghĩ thiển cận, cho dù rẻ hay đắt thì nhớt thải rất có hại cho môi trường. Bạn có chắc nhớt thải ở VN được xử lý đúng quy trình không, hay đem ra tưới rau, tái chế bán lại cho bạn, hoặc đơn giản là đổ thẳng xuống cống.
Nhớt chưa dùng đến hết tuổi thọ đã thải bỏ rõ ràng là lãng phí và tăng thêm áp lực ô nhiễm môi trường, cho dù nhớt có rẻ 10.000/l mình cũng dùng đến hết tuổi thọ khuyến cáo mới thay.
Đồng ý với anh. Anh @gachcaocap thật là thiễn cận

Hạng B2
26/5/15
148
134
43
37
Kia chíng hảng xài nhớt gì hả anh?
Mình không biết, vì mới đổi qua dùng Kia, mới khoảng 400km thôi, nhưng trước xe Spark mình dùng nhớt Mobil, cứ đúng theo thông số khuyến nghị trong sách sử dụng mà dùng thôi. Thường mình thấy đa phần các hãng đều khuyến nghị là 5w30 - 5w20, chính xác hơn thì bạn xem sách đi. Xe Rondo của mình thì khuyến cáo là 5w20 hoặc 5e30.

Tập Lái
11/8/14
1
0
3
33
ai nói mấy đồng bạc hả bác !
xe em thay 1 lần hơn 1t2
trong sách hdsd thì hãng xe kêu 10k km / lần
còn hãng VN thì kêu 5k / lần
vậy là hảng VN ăn gian người tiêu dùng hã anh?