Hạng B1
6/11/20
60
111
33
36
Xe Kia Seltos rè taplo bên lái, hãng nói bình thường, điên đầu thật

*Ảnh minh họa

Xe em Seltos đi hơn 4k tự nhiên xuất hiện tiếng rè è è è ở táp lo bên lái. Lúc đầu em nghĩ từ máy lạnh nhưng tắt luôn vẫn nghe. Lúc để garanty thì nó nghe sọc sọc như dây curoa gì chạy. Lúc chạy nhanh rồi thì mới nghe rè rè. Lên hãng nó nói ... bình thường, điên đầu.

Em vẫn chưa mở taplo ra nhưng có gắn Vietmap P2 thợ luồn dây qua cột A. Các bác có gặp trường hợp này tư vấn giúp em các lỗi có thể nằm ở đâu với.

Thanks các bác.

Last edited by a moderator:
  • Haha
Reactions: Quocdp
Hạng B2
31/10/19
136
162
43
41
Xe e Seltos đi hơn 4k tự nhiên xuất hiện tiếng rè è è è ở táp lo bên lái. Lúc đầu e nghĩ từ máy lạnh nhưng tắt luôn vẫn nghe. Lúc để garanty thì nó nghe sọc sọc như dây curoa gì chạy. Lúc chạy nhanh rồi thì mới nghe rè rè. Lên hãng nó nói ... bình thường, điên đầu.

E vẫn chưa mở taplo ra nhưng có gắn Vietmap P2 thợ luồn dây qua cột A. Các bác có gặp trường hợp này tư vấn giúp e các lỗi có thể nằm ở đâu với.

Thanks các bác.
Xe mình cũng nghe vậy cụ, cũng luồn dây gắn cam hành trình, định lần bảo dưỡng tới nhờ kỹ thuật xem thử.

Hạng B1
6/11/20
60
111
33
36
Của cụ cũng rè bên lái à? Điên cái 4k km đầu im ru mà tự nhiên giờ lại có, mở nhạc thì không sao chứ tắt thì rè nghe ức chế vãi. Nghe như tiếng pát nhựa bị lỏng rồi cộng hưởng lên ấy, chưa có thời gian đem ra garage ngoài mò lỗi nữa.

Hạng B2
31/10/19
136
162
43
41
Mình bị y chang, về chạy 2k km đầu không nghe, cụ fix được thì share mình kinh nghiệm với nha.

Hạng B1
6/11/20
60
111
33
36
Ok cụ. Để hỏi thằng bạn cũng đi Seltos mà dịch vụ, giờ chắc gần 15k km rồi, xem thế nào.

Hạng B2
11/12/20
328
377
63
hai CỤ phix được lỗi dè dè chưa, em sắp cọc mà tâm tư quá

Cứ để zin mà chạy xem sao bác, đừng đụng chạm gì tới táp lô, hay cột A như gắn cam hành trình nha bác.

Hạng D
8/2/17
1.106
1.703
113
36
Mình tự gắn cam và luồn dây, nhưng bên phải, có điều không phải tháo cột A, chỉ có tháo lớp ron cao su rồi lắp lại. Hiện tại không có vấn đề gì cả, chạy dc gần 5k rồi.