Tập Lái
19/5/17
49
23
18
39
bạn ra Thanh Bình auto, chi nhánh nào cũng được, nhờ thợ chạy thử test vài vòng, nó fix đến khi nào hết kêu thì thôi, phí thì cà phê thôi mà hết hẳn

Hạng B1
6/11/20
60
111
33
36
e từng bị tiếng réc réc trong xe mà bực bội, tìm mãi mới biết là do thùng nước suối để sau xe nó kêu :D
cười ỉa :D

e mở nắp capo ra nghe tiếng máy thì nó giống vậy, có vẻ như nó giộng vô khoang lái, chả yếu sao mà chỉ nghe lớn phía bên tài.

Tập Lái
21/5/20
41
17
8
38
em cũng mới bị, sau khi mấy bác thợ lắp loa và cam xong mới phát ra tiếng. em đoán do lắp chưa khớp hết nên thế. Đưa ra gara họ ktra cho bác ạ.

Hạng B2
20/12/09
142
7
18
37
chiêc seltos này đợt mới ra mình cũng thích mà thấy lỗi liên tục, nào là hộp số, dột mưa, rồi giờ vụ này nữa. ít tiền đi xe nhật, chán xe hàn ghê
Giờ này mà còn nhật với hàn, lưỡi mấy ông saleman

Tập Lái
10/11/21
1
1
1
51
View attachment 2404778
*Ảnh minh họa

Xe em Seltos đi hơn 4k tự nhiên xuất hiện tiếng rè è è è ở táp lo bên lái. Lúc đầu em nghĩ từ máy lạnh nhưng tắt luôn vẫn nghe. Lúc để garanty thì nó nghe sọc sọc như dây curoa gì chạy. Lúc chạy nhanh rồi thì mới nghe rè rè. Lên hãng nó nói ... bình thường, điên đầu.

Em vẫn chưa mở taplo ra nhưng có gắn Vietmap P2 thợ luồn dây qua cột A. Các bác có gặp trường hợp này tư vấn giúp em các lỗi có thể nằm ở đâu với.

Thanks các bác.
Xe mình cũng vậy, chạy dc tầm 7k thì kêu re re, nhích ga và hạ xuống là kêu rõ luôn. Hỏi hãng là tiếng kêu của máy , tiếng này là bình thường. Không hài lòng với Hãng chút nào.

• Like
Reactions: yunshj