Hạng B2
15/1/17
258
242
43
Em kh rành lăm về điện. Xe em để trong bãi chung cư, sau 1 tuần kg sử dụng em ra xe chuẩn bị đi thì kg mở cửa đc bằng remote. Lên xe thì xe kg còn điện nữa
Có thể xe em đã chết accquy
Em đã tìm rất nhiều thớt trên OS và OF để tìm hiểu trước khi lập thớt này. Sau kg tìm ra vì không nhận định đc xe em đang xài là bình khô hay nước. Em thấy bình nước thường có núm vặn để châm, bình khô thì láng bóng. Bình này em bối rối vì vừa như kiểu bình nước vừa lại giống bình khô. Nên em tháo bình ra nhờ mấy bác coi giúp.
binh hiện tại em đang sử dụng
1: em lắc bình thì có nước bên trong
2: cách nào để biết bình toi hay chưa. Em có đọc vài thớt thì nói kiểu “bình chưa toi vì còn báo xanh”
3: binh xe em cũng có cái đèn be bé ngay góc hiển thị nếu xanh thì Ok, trắng đục thì phải sạc, trắng trong thì liên lạc với thằng bán - vậy là bình em là trắng trong hay trắng đục.
4: KL là bình này tèo hay cần sạc, và này là nước hay khô đây ạ
Xin cám ơn các anh đã tư vấn
Xe mất điện sau 1 tuần không sử dụng

Hạng C
14/4/11
519
578
93
Theo hình bác chụp thì bình xe bác là bình khô. Lưu ý là binh khô vẫn có acid bên trong, có điều là không cần châm thêm thôi. Bình xe bác có thể đã tèo, vì mắc đã đen thui ( có thể không chính xác vì nhìn không rõ lắm). Tuy nhiên bác nên kiểm tra xem bình này gắn vào xe bao lâu rồi. Nếu bình theo xe thì có thể được 3 năm, còn bình đã thay thì hơn 1 năm là phải chuẩn bị thay mới rồi. Thời gian tương đối như vậy, cũng hên xui lắm bác. Bình khô có cái dỡ là hay bị đột quỵ, bất đắc kì tử chứ không như bình châm nước là chết có dấu hiệu báo trước.

• Like
Reactions: GIahau
Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Bình này là bình khô. Bình khô thì bên trong vẫn có nước có điều không phải chăm nước định kỳ thôi. Bình khô nó có bịnh chết bất đắc kỳ tử, nếu đã xài tầm 3 năm thì nên thay cho lành nha bác.

• Like
Hạng F
2/3/14
12.226
127.963
113
Tèo. Ắc quy cũ rồi không hold charge lâu được, thì thay mới đi thôi, ra tiệm kiếm cái nào cùng thông số là được. Thay ắc qui mới thì cũng nên tối thiểu hai tuần lôi ra chạy một lần.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng B2
15/1/17
258
242
43
[BCOLOR=#fcfcff]Cám ơn hai bác, xe em kg sử dụng thường lắm thì nên xài bình nước hay khô ạ? Và nếu bình nước thì tầng suất châm thêm như thế nào? Giua bình nước và bình khô lợi hại như thế nào về cả mặt kinh tế lẫn chính trị à nhầm kinh tế và hiệu năng[/BCOLOR]

Hạng F
2/3/14
12.226
127.963
113
Bình này nước hả bác @Johnnie371????

Bác đừng làm em hoang mang
Nhầm, chắc là khô :D Cơ mà bình cũ và có triệu chứng hết điện kiểu đó thì thay đi thôi. Dùng bình khô cho nhàn, tầm 3 năm thay cái mới cỡ 2-3 tr cũng không quá cao.

• Like
Hạng C
5/1/08
707
3.092
93
TP.HCM
Xe mà đậu hoài ko đi thì mau hư lắm nha. Không chỉ acquy không đâu mà nhiều thứ khác nữa.

Hạng B2
15/1/17
258
242
43
Xe mà đậu hoài ko đi thì mau hư lắm nha. Không chỉ acquy không đâu mà nhiều thứ khác nữa.

Em chỉ đậu cao lắm 1 tuần. Còn thường thì khoảng 2 ngày đi. Hình như bác eric này đi chung loại xe với em, muốn cf với bác mà cũng chưa có thời gian

• Like
Reactions: eric_dn