Hạng B2
19/4/14
225
317
63
Chào các bác, em chạy xe qua giao lộ vào ngã 3 khi đèn xanh đã bật khoảng 10 giây vậy mà đường bên kia xe máy vẫn còn vượt đèn đỏ ào ào không hề giảm tốc độ như là xe ưu tiên vậy. Em cho xe chạy chậm chậm vào giao lộ để chờ xe máy vượt qua hết vậy mà đến chiếc cuối cùng vẫn tông thẳng vào xe em, đã vậy khi em xuống xe còn nói do em chạy ẩu nên tông vào, may mà xe em có camera hành trình trước sau nên hết dám cãi, 7 năm trước anh rễ em cũng đã mất vì 1 thằng chạy ẩu như vậy. 1 người lớn tuổi ra đường mà còn chạy xe vượt đèn đỏ như vậy thử hỏi về nhà làm sao dạy con, dạy cháu sống đàng hoàng lương thiện được. Hậu quả xe em banh luôn cái đèn gầm, trả lời em rất vô tư là tui không có tiền bồi thường. Xe em bể đèn thì chỉ tốn tiền sửa chữa, vấn đề ở đây là với kiểu chạy xe vượt đèn đỏ như vậy nếu tông vào xe máy khác thì sẽ có những người chết oan uổng, hoặc tàn phế các bác ạ, xe em chạy ở Bình Dương.

Xe máy chạy vượt đèn đỏ gây tai nạn. Kết quả: "Tôi không có tiền bồi thường"

Hạng F
7/8/14
8.544
7.352
113
58
Xui rồi, bác xử lý như vậy thì 2 bánh thoát tội rồi, ráng kêu bảo hiểm thôi.
P/S: Sao lại de ô tô vào bên trái đường vậy, không sợ thằng khác quẹo phải tông típ hả?

• Like
Reactions: nta139 and bacai
Hạng B2
8/6/15
103
277
63
46
Ở Bình Dương có 1 vấn nạn mà em cực kỳ bức xúc, đó là tại các ngã 3, hướng đi thẳng đang là đèn đỏ nhưng xe máy vẫn phi ào ào cả 2 chiều, và họ cho rằng đèn đỏ tại ngã 3 chỉ dành cho ô tô, họ dek thèm quan tâm là chỗ đó có bảng hay đèn tín hiệu cho phép xe máy đi thẳng hay không. Cho nên khi từ đường vuông góc rẽ qua trái hay phải, cho dù hướng của mình đang là đèn xanh thì vẫn phải cứ đá đèn (nếu ban đêm) và nhấn còi liên hồi (ban ngày). Em bị không biết bao nhiêu lần rồi, may mà không cọ quẹt, nhưng vẫn cứ bị nó ngoái đầu lại chửi, mịa nó, em ức chế khủng khiếp. Các bác đặc biệt cẩn thận cái ngã 3 đường 30/4 gần sát lối vào trường Chính trị. Cảm ơn các bác đã đọc bài ạ!

Lx. confirmed
Hạng C
11/2/14
610
1.532
93
34
Sài Gòn
Ở Bình Dương có 1 vấn nạn mà em cực kỳ bức xúc, đó là tại các ngã 3, hướng đi thẳng đang là đèn đỏ nhưng xe máy vẫn phi ào ào cả 2 chiều, và họ cho rằng đèn đỏ tại ngã 3 chỉ dành cho ô tô, họ dek thèm quan tâm là chỗ đó có bảng hay đèn tín hiệu cho phép xe máy đi thẳng hay không. Cho nên khi từ đường vuông góc rẽ qua trái hay phải, cho dù hướng của mình đang là đèn xanh thì vẫn phải cứ đá đèn (nếu ban đêm) và nhấn còi liên hồi (ban ngày). Em bị không biết bao nhiêu lần rồi, may mà không cọ quẹt, nhưng vẫn cứ bị nó ngoái đầu lại chửi, mịa nó, em ức chế khủng khiếp. Các bác đặc biệt cẩn thận cái ngã 3 đường 30/4 gần sát lối vào trường Chính trị. Cảm ơn các bác đã đọc bài ạ!
GT đâu nhỉ hay chắc đang bận bắn tốc độ ở quốc lộ 56/50 vào giữa trưa rồi quá.

Hạng F
16/7/15
6.292
24.868
113
BD hiếm khi thấy bắn tốc độ, gt ngoài đường lắm.
chổ này là KDC Hiệp Thành ra Huỳnh Văn Lũy. cái ngã 3 này thì chạy bát nháo thôi rồi... ...

vượt đèn đỏ ở BD thì xe 4b còn đầy... nói gì 2b; em post clip riết cũng chán...

Hạng B2
19/6/18
406
1.354
93
44
Chào các bác, em chạy xe qua giao lộ vào ngã 3 khi đèn xanh đã bật khoảng 10 giây vậy mà đường bên kia xe máy vẫn còn vượt đèn đỏ ào ào không hề giảm tốc độ như là xe ưu tiên vậy. Em cho xe chạy chậm chậm vào giao lộ để chờ xe máy vượt qua hết vậy mà đến chiếc cuối cùng vẫn tông thẳng vào xe em, đã vậy khi em xuống xe còn nói do em chạy ẩu nên tông vào, may mà xe em có camera hành trình trước sau nên hết dám cãi, 7 năm trước anh rễ em cũng đã mất vì 1 thằng chạy ẩu như vậy. 1 người lớn tuổi ra đường mà còn chạy xe vượt đèn đỏ như vậy thử hỏi về nhà làm sao dạy con, dạy cháu sống đàng hoàng lương thiện được. Hậu quả xe em banh luôn cái đèn gầm, trả lời em rất vô tư là tui không có tiền bồi thường. Xe em bể đèn thì chỉ tốn tiền sửa chữa, vấn đề ở đây là với kiểu chạy xe vượt đèn đỏ như vậy nếu tông vào xe máy khác thì sẽ có những người chết oan uổng, hoặc tàn phế các bác ạ, xe em chạy ở Bình Dương.

View attachment 1662534
Giờ ý anh sao. Tui ko có tiền đền đó. A thích thì đợi công an đưa cả 2 xe về đồn nhé -> là thấy bác bị thiệt thòi rồi đó

• Like
Reactions: nta139
Hạng B2
19/4/14
225
317
63
Vãi cả nông dân đậu xe!
Em hiểu ý bác, ngặt cái là nếu bác dời xe đi xa quá là xe máy phóng đi ngay, thoát khỏi hiện trường liền, nên lùi gần gần đó để giữ xe máy lại nữa bác

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113

View attachment 1662534
Trường họp này hơi lạ à, trước thấy mấy bài các bác BD khen CSGT và dân BD nghiêm chỉnh mà.
Xui rồi, bác xử lý như vậy thì 2 bánh thoát tội rồi, ráng kêu bảo hiểm thôi.
P/S: Sao lại de ô tô vào bên trái đường vậy, không sợ thằng khác quẹo phải tông típ hả?
Bác chủ xử lý không tốt cả khi chạy xe và cả khi bị va quẹt lên đây chia sẻ mình thấy thế này (ý kiến cá nhân):
- Bác chủ chuyển hướng mà quan sát, xử lý chưa tốt, xe máy thì ẩu tới giao lộ không giảm tốc, vượt đèn đỏ, không nhường đường cho xe bên phải theo chiều đi;
- Điều đầu tiên khi xảy ra và quẹt là phải bình tĩnh tìm hiểu đối tượng mà xử lý. Gặp người tử tế còn dễ giải quyết chứ nhiều người củ chuối lắm, trước liên là lu loa cổ nổi gân xanh gân vàng (ở miền ngoài gọi là “cào... lưng ăn vạ” để giành phần lợi thế về mình. Kệ, một lúc là xìu à.
- Phải lựa chiều dàn xếp đám “quần chúng bức xúc” nhiệt tình vô cớ. Đám này xử lý không khéo thì tình hình càng thêm gắc gối.
- Hỏi han tình hình sức khỏe, chấn thương nếu có, một phần vi tình người, một phần vì trách nhiệm của người lái xe nhưng trên cơ sở đó để giải quyết tiếp theo.
- Gặp phải đối tượng củ chuối đừng có tranh luận ai đúng ai sai, hãy gọi CSGT tới phân định. Càng tranh luận càng xa chủ đề dẫn tới ý thức, văn hoá, phân biệt giàu nghèo... rồi tới hoà bình thế giới cũng nên. Nói tới gọi CSGT nhiều khi xe máy đi ẩu chạy bỏ cả dép lại (cái này gặp nhiều).
Biết sơ sơ vậy chia sẻ với chủ thớt, cái nào nghe lọt tai thì nghe, bác tham khảo thêm các anh em kinh nghiệm đi đường nha.
Chúc bác lái xe an toàn, vui vẻ.