Hạng B2
3/5/19
237
474
81
29
Xe máy cố lách vào khoảng trống giữa 2 ô tô để sang đường thì bị xe bán tải đâm trúng và bị kẹp vào đuôi xe tải

Nạn nhân luồn lách làm gì nhỉ? nếu mà lách kiểu đó thoát ra được thì dễ bị xe đi ngược chiều phang vào. Nạn nhân cũng có lỗi trong pha này rồi.
Dù không thấy xe máy đi nữa. Cách đi xe máy ở việt nam vụ chen ngang để qua bên kia đường là nhiều. bác oto cũng nên giữ khoảng cách an toàn với xe phía trước

Lưu thông trên đường cảm thấy nhường được thì nhường, làm gì mà cứ len lỏi kiểu đó cho rước hoạ vào thân

Attachments

Hạng B2
18/10/15
108
67
28
39
mấy thể loại cho nó chết bớt là vừa ko để thì nó lại gây họa cho ng khác thôi. bác bán tải ko sai lỗi hoàn toàn thuộc về xe máy chuyển hướng ko quan sát

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
mấy thể loại cho nó chết bớt là vừa ko để thì nó lại gây họa cho ng khác thôi. bác bán tải ko sai lỗi hoàn toàn thuộc về xe máy chuyển hướng ko quan sát
Em lái xe ngoài đường, mỗi khi dừng đèn đỏ, em canh mũi xe em cách mông xe trước hơn 2m. Xe máy đều có thể luồn lách thoải mái, em đếch quan tâm.
Cũng chính vì điều này mà em để ý, xung quanh em cực kì ít xe máy mỗi khi dừng đèn đỏ.
=> giảm thiểu tối đa khả năng bị xe máy cọ quẹt làm trầy đầu xe và xunh quanh.

Hạng D
14/8/11
4.167
87.961
113
Em lái xe ngoài đường, mỗi khi dừng đèn đỏ, em canh mũi xe em cách mông xe trước hơn 2m. Xe máy đều có thể luồn lách thoải mái, em đếch quan tâm.
Cũng chính vì điều này mà em để ý, xung quanh em cực kì ít xe máy mỗi khi dừng đèn đỏ.
=> giảm thiểu tối đa khả năng bị xe máy cọ quẹt làm trầy đầu xe và xunh quanh.
Xe mình gầm cao, đèn đỏ cũng cách xe trước xa vậy mà cả hai bên trầy tè le ( có vết sâu hoắm do cái để chân bằng thép của xe 2B quẹt vào ). Thể loại @b hay tạt ngang tạt ngửa thì nó tạt bất cứ chỗ nào và ko quan tâm xem xe đang đi là xe gì.... cho nên nạn nhân trong clip là đáng bị như vậy để lần sau tởn.

Hạng D
11/3/15
1.881
5.123
113
Tài bán tải nhầm chân ga rồi, thấy có vẻ tăng tốc khi xe máy quẹo qua. Pha này xe máy đi cũng chậm chứ không nhanh lắm. Em bị mấy phen đang tăng tốc gặp xe máy cúp đầu quẹo cái vèo cơ.

• Like
Reactions: duchuy19762003
Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Xe mình gầm cao, đèn đỏ cũng cách xe trước xa vậy mà cả hai bên trầy tè le ( có vết sâu hoắm do cái để chân bằng thép của xe 2B quẹt vào ). Thể loại @b hay tạt ngang tạt ngửa thì nó tạt bất cứ chỗ nào và ko quan tâm xem xe đang đi là xe gì.... cho nên nạn nhân trong clip là đáng bị như vậy để lần sau tởn.
Em cũng bị mấy lần như bác nhưng may là xe lúc đó đang chạy nên thắng với lách kịp.
Mà trường hợp này cũng oan mạng cho xe máy.
Đèn đỏ đa số ôtô đều nối đuôi nhau kiểu trong clip, giờ xe máy muốn rẽ trái thì làm sao đây? Vòng ra sau đít anh 1/2 tải thì chắc cũng có chiếc ôtô nào đó áp sát đít rồi...

• Like
Reactions: ThuanKing
Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Bác nào cũng có lý do của mình, riêng quan điểm mình "tránh voi chẳng có gì xấu cả..." 2b tại xứ thiên đường họ chạy sao ai cũng biết rồi, nếu nói cứ lụi cho nó sợ hay chừa thì quên đi, số người vĩnh viễn ra đi mỗi ngày vì TNGT trên 20 mạng thì chắc hẳn phải có tính chất cảnh báo nhiều hơn chứ?

• Like
Reactions: duchuy19762003