Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Thời buổi hội nhập, cạnh tranh, làm ra 1 sản phẩm không đáp ứng được nhu cầu người tiêu dùng thì có yêu nước mấy người ta cũng không dùng.

Không khá được chính là cái ông làm ra cái sản phẩm ấy chứ ko phải người tiêu dùng nhé.

E thấy tụi Mỹ là kém tinh thần dân tộc nhất. Qua bển, xe thì đi xe Nhật, quần áo đồ gia dụng thì đồ TQ, VN... tóm lại cứ cái gì ngon bổ rẻ là nó chơi. Rốt cuộc Mỹ là cường quốc số 1 thế giới

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
25/12/12
1.607
631
113
Muốn mua xe này thì phải hỏi trước cục pin xài bao nhiêu km? Cục pin giá bao nhiêu? Coi chừng xài thay pin liên tục còn mắc hơn chiếc sh.

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
E nghĩ các bác cũng ko nên chém em quá, mới lần đầu mà thế đau lắm. Nếu tương đương với đối thủ cạnh tranh thì chắc chắc sẽ ưu tiên vinfast

Hạng D
14/8/16
1.859
2.246
113
39
Xe máy mà bác, loanh quanh 80km/ ngày cũng vừa rồi, xe này đâu phải đi phượt hoặc đi tỉnh đâu
Đi như bác nói khuyên bác mua con xe đạp đi vừa đỡ chi phí vừa tập thể dục!
80km thời gian sau pin chai còn 50km, roi 40km. Đi nữa đường hết pin khóc kêu tiếng má, nhờ dọc đường sạc pin coi bộ vui áh!

Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Giá 21tr bị chửi tơi bời. Các pác thử ra hỏi mấy con xe đạp điện cùi bắp đang bán ngoài thị trường coi giá bao nhiêu. Toàn 15 củ đổ nên đó

Hạng B2
18/5/08
224
87
28
TPHCM
Chú ra tiệm mua chiếc xe máy Hon, Yam, Su ... rồi rôi đòi họ đưa giấy tờ chứng minh, cam kết các kiểu giống như bác phán ở trên xem chủ tiệm có chửi không nhé. Chửi là còn họ còn hiền đó, sâng sớm chưa mở hâng mà bác phán kiểu này thì ốm đòn à

Chửi là chửi thế nào ?
Hon, Yam, Su người ta đã cho ra đời và trải nghiệm mấy chục năm, ăn vào mỗi con người VN, thậm chí có sức ảnh hưởng lớn tới văn hoá gt sao phải hỏi ?
Klara là mới 100%, chưa từng thấy trên đg đọc cái tên còn chả mấy ng biết đến , bỏ ra cả vài chục triệu sao tin ngay đc mà không hỏi .
Dự của mình là với sự quyết liệt và có trách nhiệm với sp của Vin. Klara chỉ vào đc phân khúc nhỏ của các Em Hsinh và mấy bà nội trợ, các cụ hưu trí thôi
Còn lâu mới thay cho SP xe máy khác chạy xăng là phương tiện kiếm cơm của hàng triệu người trong phố ngoài huyện như hiện nay với tính cơ động và khả năng tiếp nhiên liệu mọi lúc mọi nơi , nhanh như chớp.
ô nhiễm môi trường thì có đấy, nhưng cũng còn đất sống vài ba chục năm nữa, chưa phát triển thì phải chấp nhận thôi.
ngay sau thế hệ đầu tiên, ưu tiên số một phải trả lời tốt 3 câu hỏi sau
- Đang đi hết pin xạc ở đâu ? Vin mart ở TP, chứ ngoại ô và tỉnh có mấy cái ?
- Tốc độ max là 50km/h. Vậy bình thường là 30~40km/h ? Sao chậm ? không lẽ luôn vít hết ga ?
- Thay cái bình mới bn tiền ?