Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội
Em lấy xe từ 27/7 nhưng do trục trặc giấy tờ nên chưa lấy biển đựoc , do máu quá nên em cứ chạy ko biển và dán mảnh giấy " Xe đi đăng ký " rồi chạy gần tuần nay ko có chú XX nào hỏi cả . Sáng nay chạy qua Trần Quốc Hoàn có đội CSGT chặn em lại nói xe chưa có biển ko đựoc lưư thông trên đường mặc dù em đã trình giấy tờ , hồ sơ nhập khẩu ( bản photo đầy đủ ) và nói là đáng trên đưòng đi làm thủ tục , sau 1 hồi trình bày., lý luận....cuối cùng vẫn phải mất 2 lít cho các bac ấy tiền ăn sáng .
Bác nào nắm rõ luật về vấn đề này cho em biết cái để em về cất xe hoặc ....chuẩn bị tiền nộp phạt tiếp :D:D

Hạng B2
23/4/07
106
0
0
RE: Xe mới chưa có biển chạy có vi phạm luật GT ko ??

Nếu chú XX hỏi đến thì phải chi tiền thôi. Vì chả có luật nào cho phép xe chưa có biển lưu hành cả.
Kể cả xe từ cảng ra, được cấp biển số tạm mà chú XX chặn lại vẫn mất tiền như trơi.
Xe thì cứ đi nhưng nếu bị chặn lại thì mất 1,2 lít là đúng luật rồi

Hạng C
29/12/04
507
0
16
HCMC
www.facebook.com

Ơ, chỉ thiếu mỗi CQ để đăng kiểm thì sao nhà Mũi dài không đi đăng ký lấy biển cho xong nhỉ. Lâu lắm rồi ko đi đăng ký xe (vì toàn nhờ tụi hãng :)) nếu nhớ ko nhầm thì qui trình là ra Thuế nộp Trước bạ => đến CSGT đăng ký lấy biển => qua Đăng kiểm làm Sổ đăng kiểm. Nhà Mũi dài chỉ thiếu CQ EU4 thì có thể đi lấy biển đc mà, vì mấy chu XXX đâu có biết EU nào ra EU nào đâu, hay là XXX lúc đăng ký bắt xuất trình CQ?

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Sáng qua mới đăng kiểm xong bác ợ , hôm nay may ra mới có kết quả sau đó phải sang HQ nộp nốt thuể NK, TTDB, VAT.. (Hôm trước mới tạm tính để lôi xe ra). Sau đó mới ra lấy biển đwọc bác ạ. Đấy là em thấy vợ Hùng bảo thể , em thì mù tịt về vấn đề này ....Kiểu này may ra giữa tuần sau mới có biển :mad::mad:

Hạng B2
2/4/07
187
0
0

Chúc mừng bác MR nhá:D:D, muỗi đốt inox phải không bác, sao bác không nói với mấy chú XX, tôi là roanh nhân ai cho phép hỏi tôi, tôi rút xiền ra h

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: tomychien

Chúc mừng bác MR nhá:D:D, muỗi đốt inox phải không bác, sao bác không nói với mấy chú XX, tôi là roanh nhân ai cho phép hỏi tôi, tôi rút xiền ra h
Hoan hô bác Tô mỳ chiên ! Lâu rồi mới thấy một câu có vẻ hòa khí giữa bác và Pinocio. Có gì ko phải, offline với nhau các bác nhé!

vhv
Hạng B2
14/8/04
170
4
0

Quy định của các chú XX là: khi xe chưa có bảng số thì không được lưu hành đâu bác

Hạng C
13/2/07
583
0
0
33
Ho Chi Minh City
www.apple.com

À, nói chung là tùy thuộc vào mood của mấy chú xxx... Nếu mấy chú thấy lòng vui vui thì tha cho bác, còn đang bực mình hoặc... thiếu tiền ăn sáng thì bác phải chi thôi ạ;)

Hạng B2
15/3/07
136
0
16

Chia buồn với bác Pi-nô-ki-ô, em cũng sắp thành khách hàng của bác Hùng nên cũng sẽ buồn giống bác. Hy vọng kỳ này HQ áp dụng giảm thuế còn 70% thay vì 80% như bác. :)

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

qui định là 7 ngày max từ cái ngày cấp biển tạm. Nhưng thực tế là 3 ngày thôi Long ơi, ngoài ra phải chứng tỏ được là mình đang trên đường đi đăng ký. Mình nộp 2L là đúng giá đấy, phải chấp nhận thôi, quan trọng nhất là cái giấy đăng kiểm, xong rồi thì alê hấp, cực nhanh, khi đi đăng ký, nhớ bồi dưỡng chú xxx khám xe nhé chú ấy sẽ không kiểm tra số khung số máy nữa, và Long nhớ phải cà hai số khung và số máy trước nhé, làm sẵn 2 bộ thì đăng ký và đăng kiểm lưư hành mới nhanh được