Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
16/10/11
1.724
9.172
113
Các bác có gặp trường hợp xe ra biển số rồi lên nhận xe có nhiều lỗi về ngoại thất...nội thất thì nhìn vô như xe đã có người sữ dụng or ( xe test driver ) ví dụ mấy cái móc lưới hành lý sau xe gảy ngàm hết...
NẾU XE RA BIỂN SỐ + GIẤY HẸN CAVET MÀ XE KO NHƯ MỚI THÌ ĐỔI XE ĐƯỢC KO!!!
Vì em trai sales thấy nhiệt tình và nhạy cảm e không nói showroom nào và để xử lý t4 lên xem rồi quyết.
Xe test driver thường có biển số gì các bác? nếu số tạm sau khi hết test xử lý thế nào không lẽ dọn lại bán như mới !!!!
Vợ e đòi lên với luật sư làm lớn chuyện mà em đã cản nói để họ xử lý sao?
E là người cũng dễ tính nếu sơ suất khâu lắp ráp vệ sinh, vận chuyển...thì để họ xử lý kỹ đẹp là oki chỉ sợ đưa em xe second hand thì đúng là....ko thể nhịn được.
Xe mới ra biển nếu nhận xe không vừa ý có đổi đc ko!!!
Không biết phải chiếc test máy dầu này lọt vô mình hem hix...nếu có khuyến mãi cũng được.
Chân dài nhìn xa đây bác
Nội thất đây ạ nhận xe đồng hồ mặt dưỡng, DVD miếng bảo vệ ko thấy lột hết hix...
Xe mới ra biển nếu nhận xe không vừa ý có đổi đc ko!!! Xe mới ra biển nếu nhận xe không vừa ý có đổi đc ko!!! Xe mới ra biển nếu nhận xe không vừa ý có đổi đc ko!!!
Em sẽ phọt tiếp....ngoai thất
Đèn hậu
Xe mới ra biển nếu nhận xe không vừa ý có đổi đc ko!!! Xe mới ra biển nếu nhận xe không vừa ý có đổi đc ko!!!
Phiếu luma bảo hành 30/04/2014 xe tháng 01/2015 mới lấy dán sớm vậy ta...
Nhờ bác hội trưởng và ae trong hội Kia ghé qua cho vài lời vàng ngọc vì em cũng sắp chuyển nhà từ huyndai sang Sò.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
15/12/14
731
1.077
93
HCMC
Chào bác;
Không biết trình tự và cách mua xe của bác thế nào, nhưng em cũng vừa mới mua new sò thì trình tự em áp dụng như sau:
1. Đặt cọc làm hợp đồng,
2. Em nhắc sale, khi nào xe về gọi a lên a ktra. Khi sales gọi lên: em kiểm tra toàn bộ chiếc xe mà sales nói là của e , bước này em kiểm tra rất kỹ, rất chi tiết, vì em hiểu rõ: nếu ko đồng ý chiếc xe này thì đây là thời điểm em có thể đổi lại chiếc khác (đăng ký rồi là thua, ko đổi được, nếu có trả đổi đuọc thì chắc chắn sẽ mất tiền thuế 10% và chi phí ra biển số) sau khi đã ưng ý chiếc xe em chụp hình lại cả số khung số máy, sau đó xin sales cho xem bản photo phiếu xuất xưởng, dựa vào phiếu xuất xưởng em đối chiếu số khung số máy đã chụp hình và biết được ngày tháng năm xuất xưởng của xe, nếu ngày tháng năm quá xa và không hợp lý em có thể đổi xe khác cho gần ngày hơn. ( tổng thời gian bước này em làm là 2 tiếng đồng hồ, kiểm tra chi tiết từ trong ra ngoài ,luôn máy móc, nổ máy, thử ga thử thắng, kể cả đưa xe lên cầu nâng lên xem gầm xe, vừa kiểm tra em vừa chụp hình lại những điểm mà mình đã xem qua ).
3. Ngày hẹn lên làm thủ tục ra bảng số là ngày thanh toán đợt hai, trước khi thanh toán để họ xuất hoá đơn em lại vào kiểm tra xe lần cuối, so sánh đối chiếu số sườn số máy và tất cả các hình em đã chụp đúng là xe lần trước mình đã coi, em mới thanh toán tiền. Sáng thanh toán, chiều ra làm thủ tục bảng số tại Nơ Trang Long , tại Nơ Trang Long, trước khi ký tên vào hoá đơn đỏ em lại ktra số sườn số máy trên hoá đơn đỏ, đúng số em ký. Sau đó tự tay bấm biển số, lưu số vào đt.
4. Ngày thanh toán đợt cuối là ngày nhận xe, lần này em chỉ nhìn cái bảng số xe đúng số mình bấm hay không, kiểm tra lại lần cuối nội ngoại thất, máy móc, tất cả ổn, rồi mới thanh toán đợt cuối, kiểm tra phụ kiện tặng kèm, ktra áp xuất 4 bánh xe, chụp tấm hình kỷ niệm sau đó lên xe đạp ga về nhà.
Theo như nội dung bài của bác chắc bác đã bỏ qua hoặc quá sơ sài bước 2 nên không thấy những lỗi như hình bác chụp.
Bây giờ xe đã ra bảng số, thì bác không thể nào đổi hoặc trả được, nếu may mắn mà được thì bác sẽ phải chấp nhận mất 10% thuế trước bạ và các phí linh tinh khác chẳng hạn như phí bảng số .....
Sai lầm của bác là bác đã không ktra xe kỹ trước khi xuất hoá đơn bây giờ xe đã là của bác rồi thì những cái lỗi nhỏ đó bác không thể nói là do nhà cung cấp được vì họ có thể nói là do bác gây ra khi sử dụng.
Về xe test drive theo em biết: để xe Test drive lưu thông đc trên đường, xe phải đã được đăng ký bảng số và cà vẹt, xe này nếu bán lại phải là xe second hand phí trươc bạ 2% không thể là xe hãng tân trang lại rồi nói là mới 100% mà bán cho bác đc, cái này bác hoàn toàn yên tâm.
Còn về những lỗi nhỏ trên hình bác chụp em thấy xử lý cũng đơn giản, bác mang vào hãng họ xử lý cái nhẹ là xong ngay á mà.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
28/10/11
523
23
28
Chụp hình lại làm bằng chứng.
show hợp đồng mua xe ra để làm rỏ.
Làm việc với cấp cao hơn.
gởi đơn khiếu nại.
làm ùm lên cho ra chuyện.

nếu có giải quyết thì họ chỉ thay mới rồi tút tít lại chứ ra biển số thì đổi làm sao được ?

Các bác cho thêm ý kiến xử lý đi ạ.

Hạng D
16/10/11
1.724
9.172
113
Chào bác;
Không biết trình tự và cách mua xe của bác thế nào, nhưng em cũng vừa mới mua new sò thì trình tự em áp dụng như sau:
Còn về những lỗi nhỏ trên hình bác chụp em thấy xử lý cũng đơn giản, bác mang vào hãng họ xử lý cái nhẹ là xong ngay á mà.
Đúng là lỗi của em là tin tưởng đồng chí sales và không có thời gian nên chỉ xem xe qua hình đến lúc ra biển mới lên lấy luôn.
Lỗi đó là nhỏ bác xử lý sao bác...!!! Bác nói trình tự cứ như là salesman nhẩy
Xe bác xe gì vậy post lên em xem cái biển số được không???
:3dchientrung::3dchientrung::3dchientrung:

Hạng B2
5/8/12
207
243
43
OTE="Black Hawk, post: 9764898, member: 152857"]Chào bác;
1. Đặt cọc làm hợp đồng,
2. Em nhắc sale, khi nào xe về gọi a lên a ktra. Khi sales gọi lên: em kiểm tra toàn bộ chiếc xe mà sales nói là của e , bước này em kiểm tra rất kỹ, rất chi tiết, vì em hiểu rõ: nếu ko đồng ý chiếc xe này thì đây là thời điểm em có thể đổi lại chiếc khác (đăng ký rồi là thua, ko đổi được, nếu có trả đổi đuọc thì chắc chắn sẽ mất tiền thuế 10% và chi phí ra biển số) sau khi đã ưng ý chiếc xe em chụp hình lại cả số khung số máy, sau đó xin sales cho xem bản photo phiếu xuất xưởng, dựa vào phiếu xuất xưởng em đối chiếu số khung số máy đã chụp hình và biết được ngày tháng năm xuất xưởng của xe, nếu ngày tháng năm quá xa và không hợp lý em có thể đổi xe khác cho gần ngày hơn. ( tổng thời gian bước này em làm là 2 tiếng đồng hồ, kiểm tra chi tiết từ trong ra ngoài ,luôn máy móc, nổ máy, thử ga thử thắng, kể cả đưa xe lên cầu nâng lên xem gầm xe, vừa kiểm tra em vừa chụp hình lại những điểm mà mình đã xem qua ).
3. Ngày hẹn lên làm thủ tục ra bảng số là ngày thanh toán đợt hai, trước khi thanh toán để họ xuất hoá đơn em lại vào kiểm tra xe lần cuối, so sánh đối chiếu số sườn số máy và tất cả các hình em đã chụp đúng là xe lần trước mình đã coi, em mới thanh toán tiền. Sáng thanh toán, chiều ra làm thủ tục bảng số tại Nơ Trang Long , tại Nơ Trang Long, trước khi ký tên vào hoá đơn đỏ em lại ktra số sườn số máy trên hoá đơn đỏ, đúng số em ký. Sau đó tự tay bấm biển số, lưu số vào đt.
4. Ngày thanh toán đợt cuối là ngày nhận xe, lần này em chỉ nhìn cái bảng số xe đúng số mình bấm hay không, kiểm tra lại lần cuối nội ngoại thất, máy móc, tất cả ổn, rồi mới thanh toán đợt cuối, kiểm tra phụ kiện tặng kèm, ktra áp xuất 4 bánh xe, chụp tấm hình kỷ niệm sau đó lên xe đạp ga về nhà.
Theo như nội dung bài của bác chắc bác đã bỏ qua hoặc quá sơ sài bước 2 nên không thấy những lỗi như hình bác chụp.
Bây giờ xe đã ra bảng số, thì bác không thể nào đổi hoặc trả được, nếu may mắn mà được thì bác sẽ phải chấp nhận mất 10% thuế trước bạ và các phí linh tinh khác chẳng hạn như phí bảng số .....
Sai lầm của bác là bác đã không ktra xe kỹ trước khi xuất hoá đơn bây giờ xe đã là của bác rồi thì những cái lỗi nhỏ đó bác không thể nói là do nhà cung cấp được vì họ có thể nói là do bác gây ra khi sử dụng.
Về xe test drive theo em biết: để xe Test drive lưu thông đc trên đường, xe phải đã được đăng ký bảng số và cà vẹt, xe này nếu bán lại phải là xe second hand phí trươc bạ 2% không thể là xe hãng tân trang lại rồi nói là mới 100% mà bán cho bác đc, cái này bác hoàn toàn yên tâm.
Còn về những lỗi nhỏ trên hình bác chụp em thấy xử lý cũng đơn giản, bác mang vào hãng họ xử lý cái nhẹ là xong ngay á mà.[/QUOTE]
Chuẩn ko cần chỉnh

Hạng D
14/7/09
2.098
494
83
40
Quận 12
Mấys chi tiết đó chắc hãng chỉ chịu làm vệ sinh lại thôi,chứ ra số tên mình rồi sao đổi đc bác chủ ơi.

• Like
Reactions: ngocoto
Hạng C
15/12/14
731
1.077
93
HCMC
Đúng là lỗi của em là tin tưởng đồng chí sales và không có thời gian nên chỉ xem xe qua hình đến lúc ra biển mới lên lấy luôn.
Lỗi đó là nhỏ bác xử lý sao bác...!!! Bác nói trình tự cứ như là salesman nhẩy
Xe bác xe gì vậy post lên em xem cái biển số được không???
:3dchientrung::3dchientrung::3dchientrung:
Cái cách em đi mua xe, salesman phải gọi em bằng cụ bác ạ.
Hình em và xe em ở trên. Bác xem hình em xong thì bấm like, em sẽ xoá hình vì đây là trang public em ko muốn để hình lên khoe, bác khích nói em là salesman nên em mới để hình cho bác xem.
Còn về xử lý mấy lỗi trên xe bác và làm việc với nhà cung cấp thế nào thì bác phải mời em ly cafe em mới hổ trợ bác đc chứ.

Chỉnh sửa cuối:
Lúc nhận xe cũng phải kiểm tra chứ bác!
Bên này cũng sắp mua xe, và chắc chắn cũng sẽ kiểm tra chắc chắn trước khi nhận -> sau khi nhận xe và ký biên bản xác nhận rồi thì khó xác nhận lỗi tại ai lắm.

// ý kiến của mình chỉ có vậy. Bác cần bằng chứng đủ thuyết phục để chứng minh những vấn đề đó xảy ra trước khi bác nhận xe, còn không thì hên xui :(

• Like
Reactions: Black Hawk
Status
Không mở trả lời sau này.