Hạng C
17/11/14
831
922
93
Chào các bác,
Chả là xe em mới tinh, số AT (mới chạy được 600km). Nó có hiện tượng là mỗi khi dừng hẳn xe (vận tốc = 0km/h) thì khi bắt đầu lăn bánh trở lại, nhả thắng chân hơi hơi để lăn bánh là nó kêu rít rít phía đầu xe.
Khi đã bắt tốc hoặc lăn bánh rồi (vận tốc # 0) thì dù đạp ga hay thắng nó cũng không kêu nữa.
Nó chỉ kêu rít rít lúc bắt đầu lăn bánh thôi.
Các bác cho em hỏi nó bị bệnh gì và cách khắc phục như thế nào ợ.
Cảm ơn các bác.

Hạng D
10/12/14
1.379
4.083
113
Thành phố Hồ Chí Minh
Xe mình cũng bị vậy, hoặc là lúc thắng lại nó cũng kêu kít kít. chưa hết, xuống ổ gà nó kêu rít rít phía cửa sau cảm giác như cửa bị lỏng và 2 miếng cao su đạp vào nhau. Bác nào biết giải thích giúp với

• Like
Reactions: gtkhanh
Hạng D
7/7/13
4.000
17.426
113
Tan Phu, HCM
Có thể là cái phanh tang trống phía sau , nếu đúng vậy thì không sao cả bác ơi., xịt RP7 cho nó không bị đóng chấu. Xe bác chủ còn bảo hành cứ ra hãng kiểm tra đi cho an tâm bác.

Hạng C
17/11/14
831
922
93
Có thể là cái phanh tang trống phía sau , nếu đúng vậy thì không sao cả bác ơi., xịt RP7 cho nó không bị đóng chấu. Xe bác chủ còn bảo hành cứ ra hãng kiểm tra đi cho an tâm bác.
Ơ xe em mới tinh ko lẽ nó bị rỉ sét sao bác?
Vâng em mang ra KIA coi sao ạ. Thank bác.

Hạng D
10/1/14
2.964
4.643
113
Sài Gòn
Hình như hiện tượng này thường xảy ra sau khi đi mưa hay rửa xe, đi vài bữa sẽ bớt, chúc vui

Hạng C
17/11/14
831
922
93
Hình như hiện tượng này thường xảy ra sau khi đi mưa hay rửa xe, đi vài bữa sẽ bớt, chúc vui
Ban đầu em cũng nghĩ vậy, mà đi cả tháng nay rồi ko rửa xe nó cũng vậy hà bác ơi. Nên em mới tạo thớt hỏi.

Hạng D
7/7/13
4.000
17.426
113
Tan Phu, HCM
Ơ xe em mới tinh ko lẽ nó bị rỉ sét sao bác?
Vâng em mang ra KIA coi sao ạ. Thank bác.
Các dòng xe xài tang trống hay bị tình trạng như thế nên em bắt bệnh tư vấn cho bác thôi. Cũ hay mới thì cũng dễ bị bệnh này bác ah. Thực hư thế nào bác cứ ra hãng kiểm tra. Kết quả thế nao nhớ chia sẻ nha bác.

Hạng C
17/11/14
831
922
93
Các dòng xe xài tang trống hay bị tình trạng như thế nên em bắt bệnh tư vấn cho bác thôi. Cũ hay mới thì cũng dễ bị bệnh này bác ah. Thực hư thế nào bác cứ ra hãng kiểm tra. Kết quả thế nao nhớ chia sẻ nha bác.
Hôm qua em mới check ở KIA NVT. Bác kỹ thuật leo lên chạy vài vòng về phán:
- Nhả thắng kêu là bình thường, hầu như xe nào cũng vậy
- Tay lái lệch thiệt, mò mò chỉnh chỉnh gì đó (chắc cảm tính)
Kết quả là:
- Tiếng kêu của thắng y nguyên
- Tay lái lệch y chang
Tốn hết gần 4 tiếng của em.

Hạng D
7/7/13
4.000
17.426
113
Tan Phu, HCM
Xe bác bị lệch tay lái nữa à, lệch thế nào bác, hôm trước không thấy bác nói. Bác xem vô lăng có bị xỉa không và lái đường thẳng thả tay có bị lệch không? Nếu bị thì bái yêu cầu kierm tra cân chỉnh lạ chụm và thước lá rồi

Hạng C
17/11/14
831
922
93
Xe bác bị lệch tay lái nữa à, lệch thế nào bác, hôm trước không thấy bác nói. Bác xem vô lăng có bị xỉa không và lái đường thẳng thả tay có bị lệch không? Nếu bị thì bái yêu cầu kierm tra cân chỉnh lạ chụm và thước lá rồi
Em chỉnh rồi nhưng vẫn y như cũ, chán