Tập Lái
28/5/07
41
0
6
Các bác cho em hỏi điểm khác biệt: giá cả & giấy tờ của xe biển NN và biển trắng.

Giả sử em mua chiếc R1 biển trắng là 23k, thì biển NN tiết kiệm được bao nhiêu???

Thanks các bác

Hạng D
6/3/07
1.384
4
38
TP.Hồ Chí Minh
RE: xe motô phân khối lớn biển NN

ai chơi biển nn chi bác , rắc rối chết ..........zới lại cái biển đó khó nhớ số thí mồ .....

Hạng D
1/1/08
1.071
2
38

Xe PKL nên choi biển NN chú bác đõ thuế, đọt này sẽ có 1 seri đang ký biển NN ỏ HN

Hạng D
26/12/07
1.466
3
36
53
yeublog.com

Trích đoạn: EVN 2007

Xe PKL nên choi biển NN chú bác đõ thuế, đọt này sẽ có 1 seri đang ký biển NN ỏ HN
xe đó nguồn về Ravo Moto ? :D

Hạng B2
14/4/08
114
0
0
Vietnam

Nghe các bác phán em thấy kinh... dị. Biển NN mà đuợc giảm thuế tận 1 nửa sao
? Nếu mà được thế thì xe PKL toàn mang biển NN hết rồi. Nhưng sao đi ngoài đường toàn thấy ATTILA Với cả Nouvo biển NN thế?

Vài tháng trước cũng định nhờ thằng Tây ở cq đăng ký hộ con Xoa đầu. Nó bảo nó mang đi đăng ký cũng vậy thôi. Giống nhau cả.

Chỉ có biển NG mới đuợc miễn thuế các bác nhé

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53

Trích đoạn: superfourvtec2008

Nghe các bác phán em thấy kinh... dị. Biển NN mà đuợc giảm thuế tận 1 nửa sao
? Nếu mà được thế thì xe PKL toàn mang biển NN hết rồi. Nhưng sao đi ngoài đường toàn thấy ATTILA Với cả Nouvo biển NN thế?

Vài tháng trước cũng định nhờ thằng Tây ở cq đăng ký hộ con Xoa đầu. Nó bảo nó mang đi đăng ký cũng vậy thôi. Giống nhau cả.

Chỉ có biển NG mới đuợc miễn thuế các bác nhé
NN được giảm thuế quá trời mà bác, theo em thì chắc nó cũng như xe hơi, ko thuế NK, ko thuế tiêu thụ đặc biệt, hình như chỉ có VAT. Nhưng mỗi tội là sau này sang lại thì khó, chỉ thằng nào chịu làm giấy tay thì được

Hạng B2
14/4/08
114
0
0
Vietnam

Trích đoạn: thanhmap

NN được giảm thuế quá trời mà bác, theo em thì chắc nó cũng như xe hơi, ko thuế NK, ko thuế tiêu thụ đặc biệt, hình như chỉ có VAT. Nhưng mỗi tội là sau này sang lại thì khó, chỉ thằng nào chịu làm giấy tay thì được

Vụ này thì mình đã điều tra , dò hỏi kỹ rồi bác ạ, nhất là đối với xe máy. Vì không dưng mất đến 90% thuế NK, ai mà chả tiếc. Chỉ có suất ngoại giao mới được bớt các khoản đó thôi. Ở Hà Nội, xe ô tô biển NN hầu hết lại là xe lắp ráp trong nước đó.

Chỉ có cái đợt cấm đăng ký xe máy thì bà con mới nhờ đăng ký biển NN nhiều thôi

Hạng D
26/12/07
1.466
3
36
53
yeublog.com

Trích đoạn: duc_redskins

Trích đoạn: MGShock

Trích đoạn: EVN 2007

xe đó nguồn về Ravo Moto ? :D
chưa chắc ...
thì câu của em là câu hỏi mà bác Đức :D