Hạng B1
7/4/10
50
14
8
Sau khi đọc xong bài dưới, mình thắc mắc ko biết xe có option - chữ tiếng Anh thế nào (để google) về chức năng không cho phép khóa khi chìa khóa vẫn còn trong xe nhỉ
Thích hiện đại cho hại điện tí :D

http://xecuatui.vn/phai-lam-gi-khi-quen-chia-khoa-trong-oto-xct163.html

"5. Mua xe “thông minh”
Một vài chiếc xe không thể đóng cửa khi chìa vẫn còn cắm ở ổ hoặc còn trên xe. Và cũng có một vài xe được trang bị những phần mềm thông minh cho phép mở cửa từ xa thông qua smartphone. Tất cả những gì cần làm là người dùng cần cài đặt một app trên smartphone theo hướng dẫn của nhà sản xuất. Khi gặp phải tình huống quên chìa trong xe, bạn có thể thực hiện các bước mà app yêu cầu như nhập mã bảo mật,…"

Thanks

Hạng D
17/10/15
1.008
5.479
113
Phần lớn chỉ có các xe cao cấp mới có chức năng này và đây là một tính năng được cài đặt cố định thông qua hệ thống cảm biến nhận dạng chìa khóa đang nằm trong xe (fob detecting sensors) chứ người dùng ko thể điều chỉnh lại sự cài đặt cho xe tự động khóa hay ko khóa.

Nếu bác muốn tìm hiểu sâu hơn về option này, bác có thể dò tìm bằng từ khóa "key detected in vehicles", có rất nhiều forum ở nước ngoài thảo luận về tính tiện dụng cũng như sự cố hoặc các lỗi thường gặp đối với tính năng "ngăn ngừa cửa xe tự động khóa khi chìa nằm bên trong".

• Like
Reactions: hoangtan1312
Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
Các dòng xe Hyundai có trang bị Start/Stop Engine đi kèm Smart Key (Keyless Go) hầu hết đều đc như bác nói bác chủ ơi

Hạng C
31/7/14
832
784
93
Ỉn ghẻ 2006 đã coa r mà mấy anh. Còn cua chưa đóng hay dóng k sát khi bấm clock thì nó kêu om xòm nữaphair kt lại r mới kháo được