Hạng C
11/10/16
620
764
93
37
Chào các bác, tình hình dịch giã dần dần cũng bớt căng thẳng. Gia đình em cũng bắt đầu nghĩ đến những chuyến đi chơi xa cuối tuần.

Các bác tư vấn giúp xem hiện nay hàng ghế sau (hàng 2 ko phải 3) của chiếc nào ngồi thoải mái nhất trên các tiêu chí như độ ngả lưng ghế, khoảng để chân, điều hòa...
Cảm ơn các bác.

Chúc các bác cuối tuần vui vẻ.

Xe nào dưới 1 tỷ có hàng ghế 2 ngồi thoải mái nhất?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: AeroInn
Hạng C
11/10/16
620
764
93
37
Innova đáp ứng đúng nhu cầu của Bác, dưới 1 tỷ, hàng ghế 3 rộng, 7 or 8 chỗ đều có, std hay số sàn cũng có.
nếu là em thì em sẽ ko mua Innova, mà sẽ mua xe 5+2
Chắc bác hiểu nhầm ý em. Em quan tâm hàng ghế 2 ạ.

Hạng D
8/4/12
2.358
7.432
113
Bác hỏi thế này thì có khác nào đẽo cày giữa cao tốc không? Có ai mà đi hết đc tất cả các dòng xe dưới 1 tị để cảm nhận rồi tư vấn cho bác đâu. Người này đi xe này thì nói nó hay, người khi đi xe kia thì nói xe kia hay, rồi sao bác biết là hàng sau con này hay con kia hay hơn? Rối chưa? là e mới nói có 2 con thôi đấy :D
Tốt nhất là bác list ra những xe muốn xem, ra showroomm đăng ký ngồi thử, dẫn cả nhà đi càng tốt, rồi tự cảm nhận.
Cách đây 2 năm thằng bạn nối khố với em đòi mua ecosport cho bằng được, em bảo chật lắm mà ko tin, cuối cùng em dẫn ra ford chế lan viên, cả nhà leo lên ngồi xong bỏ ý định mua luôn :D. Thế nên cảm nhận của bản thân mới là chính xác nhất

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
11/10/16
620
764
93
37
Bác hỏi thế này thì có khác nào đẽo cày giữa cao tốc không? Có ai mà đi hết đc tất cả các dòng xe dưới 1 tị để cảm nhận rồi tư vấn cho bác đâu. Người này đi xe này thì nói nó hay, người khi đi xe kia thì nói xe kia hay, rồi sao bác biết là hàng sau con này hay con kia hay hơn? Rối chưa? là e mới nói có 2 con thôi đấy :D
Tốt nhất là bác list ra những xe muốn xem, ra showroomm đăng ký ngồi thử, dẫn cả nhà đi càng tốt, rồi tự cảm nhận.
Cách đây 2 năm thằng bạn nối khố với em đòi mua ecosport cho bằng được, em bảo chật lắm mà ko tin, cuối cùng em dẫn ra ford chế lan viên, cả nhà leo lên ngồi xong bỏ ý định mua luôn :D
Cũng vì quá nhiều nên mới cần ý kiến của các bác để rút gọn danh sách vì em nghĩ khi lựa chọn mua xe cho gia đình các bác cũng đều cân nhắc đến yếu tố này :D

Tập Lái
7/3/13
32
125
33
Cũng vì quá nhiều nên mới cần ý kiến của các bác để rút gọn danh sách vì em nghĩ khi lựa chọn mua xe cho gia đình các bác cũng đều cân nhắc đến yếu tố này :D
Định chọn xe gầm cao hay gầm thấp đã?

Hạng B2
4/9/11
206
326
63
Chắc bác hiểu nhầm ý em. Em quan tâm hàng ghế 2 ạ.
ah sorry Bác, em nhầm ý bác, nếu bác thích hàng 2 thì em vote cho em 5+2 như Santafe, tuy nhiên Santafe thì giá hơn 1 tỷ, nhà em có mua Santafe nên em thấy đi ổn, vì em chỉ đi gia đình nên em mua phiên bản máy xăng cao cấp để cho nó êm (xe gia đình thường mình không đi nhiều nên chi phí nhiên liệu không đáng kể).

• Like
Reactions: DZUNGARC