Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.390
17.974
113
Lâm Đồng
Xe nào giữ giá tốt nhất tại Mỹ?
Không chỉ có Việt Nam mới quan tâm đến tính giữ giá và khả năng bán lại của một chiếc xe, thị trường Mỹ cũng thế. Điều này khiến cho bảng xếp hạng xe giữ giá tốt nhất và tệ nhất do Hội liên hiệp các nhà bán lẻ ô tô Mỹ (NADA) trở nên vô cùng giá trị.[pagebreak][/pagebreak]

Chi phí nào tốn kém nhất khi sở hữu 1 chiếc ô tô? Mức tiêu thụ nhiên liệu? Thuế và phí? Chi phí bảo dưỡng? Thật sự thì khấu hao xe khi bán lại mới là chi phí lớn nhất khi sở hữu xe. Thời gian rất tàn nhẫn, chiếc xe của các bác trung bình sẽ mất đi gần nửa giá trị chỉ sau 3 năm đầu tiên.

Tuy nhiên, không phải chiếc xe nào cũng có giá trị bán lại giống nhau. Hội liên hiệp các nhà bán lẻ ô tô Mỹ (NADA) vừa công bố danh sách những chiếc xe giữ giá tốt nhất và tệ nhất tại Mỹ sau 3 năm đầu tiên. Trong đó, có những cái tên rất quen thuộc với thị trường Việt Nam.

10 chiếc xe giữ giá tốt nhất tại Mỹ:
10 chiếc xe giữ giá tệ nhất tại Mỹ:
Sau đây là danh sách chi tiết:
Theo caranddriver​

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
15/12/14
731
1.077
93
HCMC
Hic, cùng là Japan mà anh Toy có 4 em đầu bảng. Anh Su có 3 em bét bảng. Đâu cứ phải Japan thì cái j cũng tốt.
Ơ mà tìm hoài không thấy 2 anh em Foruner và Innova giữ giá nhất xứ sở thiên đường nhể :3dchoctuc:.
He he he em hỏi đểu, các bác đừng chém nhé.
:3dquaytay:

Hạng B2
23/10/14
472
728
93
52
Hic, cùng là Japan mà anh Toy có 4 em đầu bảng. Anh Su có 3 em bét bảng. Đâu cứ phải Japan thì cái j cũng tốt.
Ơ mà tìm hoài không thấy 2 anh em Foruner và Innova giữ giá nhất xứ sở thiên đường nhể :3dchoctuc:.
He he he em hỏi đểu, các bác đừng chém nhé.
:3dquaytay:
Tại thị trường Mỹ không có 2 loại này. Nó được sinh ra cho khu vực Đông nam á chứ không phải xe toàn cầu !