Tập Lái
23/5/07
33
0
0
45
Chào cả nhà, bác nào am hiểu có thể giải thích giúp em hai loại này nó có gì khác biệt nhau về ngoại hình, về nội thất và chủng loại không a? Sao em thấy mỗi nơi một giá khác nhau một trời một vực vậy, em thấy bảo xe Corolla XLI "xịn" hơn Corolla Altis có đúng không ạ? và làm sao để phân biệt được 2 em này?.

Thanks cac bác.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/11/08
427
1
18
38
Toyota Fan Club
thanhgiangplastic.com
Corrola XLi là hàng trung đông nhập về..... Chất lượng thì tốt hơn LD.....Option thì cũng chỉ có một vài chỗ khác nhau thôi tuỳ loại bác àh...Nếu đã lên tới Xli rồi thì ngại gì mà không chơi hàng nhập LE của USA.....Vậy ngon hơn àh :D

Tập Lái
23/5/07
33
0
0
45
Oh, Thế mà hôm nọ em ra Showroom ô tô ở Láng Hạ họ nói là xe Corolla XLi là hàng sản xuất tại Nhật. HIc.. nếu đúng như bác nói thì chú bán hàng đó lừa em rồi.

Tập Lái
23/5/07
33
0
0
45
Sao bác cười lạ vậy?? thế có nghĩa là thằng cha đó nói xạo????. Tiện đây các bác cho em hỏi, con XLi và con LE giá bao nhiêu tiền?.
Love innova 768 nói:

Hạng B2
18/3/07
363
6
18
66
Hà Nội
Khác nhau về trang bị nội thất, điều này dễ thấy và dễ so sánh. Một điều quan trọng không dễ nhận ra là khác nhau về máy đời mới hay đời cũ: Altis VN loại 1.8 loại mới ra hiện nay lắp máy 1ZZ-FE đời 1997, của nước ngoài lắp 2ZZ-FE đời 1998-2006 hoặc 2ZR-FE đời 2007 trở đi. Máy đời càng cũ thì càng rẻ.
Xe Nhật xuất đi Trung Đông sau đó nhập lại VN vẫn là xe SX tại Nhật. Xe em cũng là hàng xuất đi Trung Đông vì có mấy chữ loằng ngoằng không đọc được nhưng họ nhập thẳng từ Nhật chứ không phải từ Trung Đông.

Hạng D
17/3/07
1.270
15
0
13
xe altis nhập 44k vậy bác thêm 5k nữa mua camry việt nam đi sang và êm ái , đẳng cấp hơn nhìu

Hạng B2
11/7/07
183
1
18
53
tpHCM
Đúng là có hay ko có tiền đều khổ, mua xe thì phải phân vân nhiều lắm, có khi mất cả ăn lẫn ngủ. Nói đùa thôi chứ Altis thì bền và tốt rồi, nếu thêm vài k để lấy Cam thì cũng hay. Cái quang trọng là bác thích cái nào. Sao mình thấy xe oto ơ vn nó cứ sao sao ý.