Hạng B2
20/1/16
142
52
28
35
Ai mua xe từ đây đến tết là xác định sẽ bị làm giá thôi. Hoặc là cắt hết KM, không thì bắt mua gói phụ tùng hàng trăm chai. Hoặc đại lý đội giá bán. Lực cầu nén từ đầu năm đến giờ sẽ bùng lên như một cái lò xo. Điêù tất nhiên là các đại lý sẽ biết làm như thế nào để tối đa hoá lợi nhuận cũng như lấy lại những gì đã mất vào các tháng trước
ngàn like cho cụ. Thánh lật fotunner sẽ ế và loại khỏi top 1 vì làm giá cao . Với lain tung chiêu hỏa mù để khách mua với giá rất cao . TRong khi đó x trail vừa giảm xuống còn 859 triệu bản 2.0 . Mà cx 5 mới tinh . Các cụ không mua . Mua thánh lật chỉ có thiệt .haha

Hạng B2
9/11/15
175
114
43
38
Vụ này em đã nói lâu rồi. THACO, Thành Công, nissan ... và Vịn group đâu có ngu mà đầu tư cả đống tiền xây nhà máy mới, dây chuyền mới trọng khi biết thuế NK về 0?
Ai dám bảo các cụ Hải, Công - người vẽ chính sách là ngu :p Các cụ này lắp thì cứ ráp, ảnh hưởng gì đến xe nhập khẩu đâu mà tìm cách chặn đủ đường hihi. Sao mấy năm trước không có lộ trình chính sách bảo trợ sản xuất trong nước rõ ràng để các hãng cân nhắc? Đến lúc họ chuyển sang nhập khẩu, giảm bớt dây chuyền đầu tư thì bụp phát đưa ra cái nghị định "vì lợi ích trong nước" :( Nghị cái khỉ gì mà chưa có hướng dẫn trong khi còn 2,3 tuần nữa là đến lúc thuế nhập ĐNA về 0 :confused:

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: TOYOTA SÀI GÒN
Hạng F
29/10/14
8.523
11.192
113
Ai dám bảo các cụ Hải, Công - người vẽ chính sách là ngu :p Các cụ này lắp thì cứ ráp, ảnh hưởng gì đến xe nhập khẩu đâu mà tìm cách chặn đủ đường hihi. Sao mấy năm trước không có lộ trình chính sách bảo trợ sản xuất trong nước rõ ràng để các hãng cân nhắc? Đến lúc họ chuyển sang nhập khẩu, giảm bớt dây chuyền đầu tư thì bụp phát đưa ra cái nghị định "vì lợi ích trong nước" :( Nghị cái khỉ gì mà chưa có hướng dẫn trong khi còn 2,3 tuần nữa là đến lúc thuế nhập ĐNA về 0 :confused:
Vậy mới hay chứ pác. Mấy thằng tây nông tuổi gì mà đòi chơi với cộng sản

Hạng C
18/4/17
559
547
93
37
Dự là cái nghị định này chỉ lừa dân ta cho vui, sang tháng 1 lại bỏ đi.
Chứ ko thôi mấy thằng Asean nó kiện vi phạm hiệp định ( phân biệt xe nhập vs xe trong nước).
Lúc đó nó đánh thuế trả đũa là củng đọa.

• Like
Reactions: ducminhbk
Hạng B2
16/11/17
138
121
43
ngàn like cho cụ. Thánh lật fotunner sẽ ế và loại khỏi top 1 vì làm giá cao . Với lain tung chiêu hỏa mù để khách mua với giá rất cao . TRong khi đó x trail vừa giảm xuống còn 859 triệu bản 2.0 . Mà cx 5 mới tinh . Các cụ không mua . Mua thánh lật chỉ có thiệt .haha
Năm sau For giảm 100tr thì đua nhau mua thôi.
Mua CX5 vài năm sẽ thấy xuống cấp thế nào. Ăn chắc mặc bền thì mua Toyota, Honda.

Hạng B2
9/11/15
175
114
43
38
Dự là cái nghị định này chỉ lừa dân ta cho vui, sang tháng 1 lại bỏ đi.
Chứ ko thôi mấy thằng Asean nó kiện vi phạm hiệp định ( phân biệt xe nhập vs xe trong nước).
Lúc đó nó đánh thuế trả đũa là củng đọa.
Hôm APEC, Đỗ Nam Trung cũng đưa ra thông điệp cần đối xử công bằng giữa các mặt hàng xuất nhập khẩu rồi nhưng xem ra có vẻ cũng ko ăn thua vì các bác nhà mình cũng tính cán cân được mất hết rồi

• Like
Reactions: TOYOTA SÀI GÒN
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Hôm APEC, Đỗ Nam Trung cũng đưa ra thông điệp cần đối xử công bằng giữa các mặt hàng xuất nhập khẩu rồi nhưng xem ra có vẻ cũng ko ăn thua vì các bác nhà mình cũng tính cán cân được mất hết rồi
Mỹ là bại tướng của ta, tuổi gì mà dám lên tiếng?

Hạng B2
3/11/17
428
251
43
34
Toyota xuất bản nữa bác ạ :D:D:D
Toyota méo mồm vì vụ nghị định này đấy bác ạ.

Lạ nhỉ toàn mấy em nhập Asean kêu khan hàng với làm giá. Bác nào có điều kiện chơi hẳn xe nhập Nhật, nhập Mỹ đi :D
Nhật Mỹ gì cũng hết cửa luôn rồi bác.

Em đang mếu vì không còn Fortuner bán đây. Lấy đâu mà ế.

• Like
Reactions: Thichxehoi88
Hạng B2
3/11/17
428
251
43
34
Không biết Ford với Honda sao chứ Toyota kế hoạch giao xe đến đại lý tới tháng 6 mới có xe nhập.