Hạng B2
2/3/17
136
41
28
33
Chuyện nhức đầu về xe Nhật và xe Hàn
Bữa trước em có xin mấy anh chị sale báo giá cho em chiếc Innova bản G. Em cám ơn mấy anh chị đã nhiệt tình tư vấn cho em ạ. Nay em nhờ anh chị tư vấn về việc khuyên sao cho ba em bỏ xe Hàn để chọn xe Nhật giống em. [pagebreak][/pagebreak]

Tính em thích nói thẳng là e không thích xe Hàn Quốc. Baba e năm nay 57t còn e 28t và gia đình chưa có chiếc xe 4 bánh nào cả nên e muốn lựa chọn 1 con xe tốt và bền dể thanh khoản để đổi xe mới nếu thuận lợi. Dự định là sẽ mua 7 chổ CUV, SUV.

E thì chỉ thích mỗi xe Nhật thui. E bảo thủ nên sinh ra chuyện không cùng ý kiến với baba e. Lúc đầu baba e gợi ý thích chiếc Santafe. E nói nhà mình nếu đi full xe thì xe nó sệ cái đít luôn, ra ngoài đường baba cũng thấy rùi mà. Rùi sau baba e đi du lịch về lại lòi ra thêm chiếc Starex. Thiệt sự e nhức đầu luôn.

Con Startex hiếm khi thấy gia đình sử dụng nữa. Mắt của e nhìn thì nó không đẹp chút nào. Rùi hôm nay baba e có ý định quay lại với xe Nhật rùi. Coi chiếc CR-V từ sáng đến chiều luôn. E nói CR-V ra bên Thái có bản 7 chổ rùi mà chật chội lắm. Có clip của anh Khoa review trên Youtube e mở cho baba e xem.
Baba e xem 1 hồi rùi lại quay lại với chiếc Starex. Rùi 2 ba con cãi nhau luôn. Bữa sau baba e mà đi đặt chiếc đó chắc e bỏ ăn thiệt luôn quá.

E dự định mua Innova bản G hay Fortuner bản G thui. Ace sale Toyota góp ý vài lời dùm e để e khuyên baba e đổi ý với. Góp ý trên đây hay inbox e nhé. E thanks nhìu ạ.

Bài này các anh chị đọc kỹ nhé. Không khen chê xe nào nên e mong bài của e không có war giữa mấy anh chị sale của các hãng xe nhé. E thanks nhìu ạ.

Last edited by a moderator:
4/6/16
363
251
63
34
Có em xe nhật giá rẻ như: Pajero Sport đó bác. Bác cứ tham khảo thêm. Cần thêm thông tin gì cứ ới em là được hỗ trợ 24/7

• Like
Reactions: Danhpm
Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Em thì có ý kiến nhỏ thế này à: Nếu mua xe phục vụ gia đình chứ không chạy kinh doanh thì Bác nên nghiên cứu loại xe có nhiều trang bị an toàn, inonva hay Fortuner bản G chỉ được trang bi cơ bản thôi, nhưng doang số 2 loại này đang bán tốt. Baba và Bác khó dung hòa vụ chọn xe vậy nhỉ.

• Like
Reactions: Mustachio
Hạng B2
2/3/17
136
41
28
33
Em thì có ý kiến nhỏ thế này à: Nếu mua xe phục vụ gia đình chứ không chạy kinh doanh thì Bác nên nghiên cứu loại xe có nhiều trang bị an toàn, inonva hay Fortuner bản G chỉ được trang bi cơ bản thôi, nhưng doang số 2 loại này đang bán tốt. Baba và Bác khó dung hòa vụ chọn xe vậy nhỉ.
Baba e thích số sàn, e lại thích số tự động. Vậy mới đau đầu nữa đó a

Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
Mình thấy innova full người cũng xệ mông tí mà ta
Mình khuyên bạn dập chiếc Pajero Sport or Outlander bao ngon + êm :) cũng là Nhật nhé
Innova đẩy 120km cao tốc thì hơi run tí hehe
Fortuner new thì mình chưa chạy qua nên ko dám phán

Hạng B1
24/4/17
53
14
8
Thớt mua Outlander hoặc Pajero sport cũng được đó. Pajero nhập Nhật nguyên chiếc + thích hợp vs những người "bảo thủ" như thớt. Đặc biệt dòng của Nhật chi phí râu ria sửa chữa, bảo dưỡng rất ít thớt ạ.

Hạng B1
4/10/16
84
11
8
39
Thớt mua Outlander hoặc Pajero sport cũng được đó. Pajero nhập Nhật nguyên chiếc + thích hợp vs những người "bảo thủ" như thớt. Đặc biệt dòng của Nhật chi phí râu ria sửa chữa, bảo dưỡng rất ít thớt ạ.
Đồng quan điểm với cụ, nhưng em thích PS hơn.

• Like
Reactions: banxehoicu
Hạng B2
2/3/17
136
41
28
33
Mình thấy innova full người cũng xệ mông tí mà ta
Mình khuyên bạn dập chiếc Pajero Sport or Outlander bao ngon + êm :) cũng là Nhật nhé
Innova đẩy 120km cao tốc thì hơi run tí hehe
Fortuner new thì mình chưa chạy qua nên ko dám phán
Thanks a góp ý. E chạy xe tầm 90-100 là cao quá lun rùi đó hihi