Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe peugeot 206 XT chạy lâu bị giật?

Tập Lái
27/7/14
3
0
1
32
Hiện tượng của xe em như sau:

Lúc đầu chạy thì không sao. Sau khi chạy khoảng 40' thì xe bắt đầu có hiện tượng rung rung, giật giật (không bật điều hòa). Bắt đầu từ lúc xe có hiện tượng rung và giật thì kim chỉ nhiệt độ máy tự hạ thấp xuống còn khoảng 80 (trước khi giật là gần 90). Càng đi lâu thì càng giật mạnh. Lúc đạp côn vào số 1, phải lên côn rất từ từ và chêm ga thật nhiều thì mới đi, còn nếu vào như lúc ban đầu (khi xe chưa giật) thì lập tức chết máy. (dạng như kiểu máy bị yếu). Tiếp đó lên 2,3 thì giật kinh, 4,5 thì đỡ hơn, nhưng vẫn giật. Nhưng cứ tắt máy để khoảng 4,5 giờ sau thì xe lại bình thường. Chạy tiếp 40' lại giật.

Tới ngày hôm qua thì xe có hiện tượng giật ngay từ lúc nổ máy. Giờ thì không cần chờ tới 40' nó đã giật rồi. Hiện tượng này là do bị sao ạ? có phải do hệ thống đánh lửa không?

Tập Lái
25/9/13
10
0
1
Bác kiểm tra xem có bị chết máy nào không? xúc kim phun cho sạch...em hóng tin bác!!

Tập Lái
27/7/14
3
0
1
32
Bác kiểm tra xem có bị chết máy nào không? xúc kim phun cho sạch...em hóng tin bác!!
Em vừa thay 4 con bugi mới. Vẫn bị giật. :( Giờ không nghĩ ra được nguyên nhân gì :(

Tập Lái
14/9/13
21
3
3
Bác kiểm tra lại môbin hoặc dây cao áp đi. Có thể 1 dây nào đó bị đứt. Đo điện trở nếu đứt thì mua dây khác.