25/6/18
523
800
98
42
Bác tả cảm giác về hộp số tự động của Mit Grandis xem sao?
Hỏi giống đánh đố vậy trời. Grandis nó ra lúc 2006, em còn chưa có bằng lái. Nhưng có ngồi đi Phan Thiết một chuyến lúc thằng bạn vừa lấy xe xong rủ đi chơi roda xe. Phải nói xe đó lúc mới chạy êm cực kì. Xe thì số tự động 4 cấp chưa có cơ hội lái nhưng cảm giác thằng bạn chạy nó cũng lướt trôi như Pajero thôi, Chắc đặc trưng của mit rồi.
Nhắc lại grandis thấy vui vui. Lúc thằng bạn mua năm 2007 chạy đến 2010 hết êm như lúc đầu, bị ù, lúc mua 700tr , lúc bán cũng 700tr sau 3 năm đi :D ( năm 2010 tiền trượt giá nặng )

Hạng C
21/9/14
620
8.360
93
55
Hỏi giống đánh đố vậy trời. Grandis nó ra lúc 2006, em còn chưa có bằng lái. Nhưng có ngồi đi Phan Thiết một chuyến lúc thằng bạn vừa lấy xe xong rủ đi chơi roda xe. Phải nói xe đó lúc mới chạy êm cực kì. Xe thì số tự động 4 cấp chưa có cơ hội lái nhưng cảm giác thằng bạn chạy nó cũng lướt trôi như Pajero thôi, Chắc đặc trưng của mit rồi.
Nhắc lại grandis thấy vui vui. Lúc thằng bạn mua năm 2007 chạy đến 2010 hết êm như lúc đầu, bị ù, lúc mua 700tr , lúc bán cũng 700tr sau 3 năm đi :D ( năm 2010 tiền trượt giá nặng )
Nghe trả lời vậy thì mình đânh giá là bác chả biết gì nhiều về xe Mit nói chung hay hộp số xe Mit nói riêng, như bác "nổ" đâu!
Mình nghĩ là cái gì ko biết thì cầu thị, học hỏi, đừng tự sáng tác!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
23/4/17
1.227
1.536
113
36
Mazda em mới chạy thử lúc chọn mua xe thôi nên không nhớ cảm giác số nó như thế nào. Đúng là so sánh phải cùng mốc tham chiếu thì anh em dễ nói với nhau hơn. Bác để ý lúc đang đạp ga rồi nhả ra cho nó giảm số giảm tốc, em thấy giảm 4-3-2 là dễ thấy sự không mượt nhất. Còn lúc tăng số thì em thấy bình thường, mượt lúc tăng tốc một phần do máy yếu máy khoẻ nữa.
E ước gi accent gắn cục máy madaz3 vô, them 100tr cũng dc. Chứ m3 e lái của bạn mơi 25 ngàn mà nhìn nôii thất tương hơn 100 ngàn roi. M3-2016. Còn máy accent thì binh thường đi vẫn êm mượt, lâu lâu bị đẩy dzô tình huống khó như mất đà hay vượt xe thì nó gào rú quá

25/6/18
523
800
98
42
Nghe trả lời vậy thì mình đânh giá là bác chả biết gì nhiều về xe Mit nói chung hay hộp số xe Mit nói riêng, như bác "nổ" đâu!
Mình nghĩ là cái gì ko biết thì cầu thị, học hỏi, đừng tự sáng tác!
Tin hay không là chuyện của bác, tui trãi nghiệm sao tui nói vậy, không hơn không kém được.

Hạng B2
1/8/16
116
106
43
40
Xe mới ra nên cần thời gian test đã nha bạn. Người dùng phản ánh lỗi sau đó Anh Thaco khắc phục dần dần!. Kia Seltos là 1 ví dụ

Hạng D
22/8/16
2.232
22.594
113
Xe mới ra nên cần thời gian test đã nha bạn. Người dùng phản ánh lỗi sau đó Anh Thaco khắc phục dần dần!. Kia Seltos là 1 ví dụ
Nếu chấp nhận cần test thì bà con làm ơn đừng xúi dại người ta làm chuột bạch chứ. Trong khi đằng nào nữa cuối năm cũng giảm giá sốc thôi. Truyền thống nhà anh Hải mà

Hạng B2
26/5/13
466
980
118
Nếu chấp nhận cần test thì bà con làm ơn đừng xúi dại người ta làm chuột bạch chứ. Trong khi đằng nào nữa cuối năm cũng giảm giá sốc thôi. Truyền thống nhà anh Hải mà
Ổn định chơi xe Nhật thôi như ford hop sộ 10 cấp xì nhớt ai cũng than.

• Like
Reactions: Đi Đò
Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33

Cái này trong kinh doanh gọi là bắt khách hàng chịu trách nhiệm đối với sp lỗi của nhà sx, rất thịnh hành đối với các starup, các cty lâu đời gọi là biết lỗi vẫn làm.

• Like
Reactions: LouisJC
25/6/18
523
800
98
42
Cái này trong kinh doanh gọi là bắt khách hàng chịu trách nhiệm đối với sp lỗi của nhà sx, rất thịnh hành đối với các starup, các cty lâu đời gọi là biết lỗi vẫn làm.
Nói như bác thì mấy ông cty lâu năm sài túi khí Takata với thép Kobe còn quá cha anh starup :D . Chắc mấy ảnh thuộc bài này đưa luôn vào sách vỡ nên nói ra là biết bài ngay hả bác?