Hạng B2
30/12/14
408
591
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Chào các bác!
Em đi xe máy, qua nơi mấy cái chành, vào giờ tan tầm, giờ cấm xe tải . Em thấy xe tải nặng lưu thông ở làn giữa thì ít. Nhưng làn lưu thông với xe máy thì xe tải nặng ra vào và lưu thông cũng nhiều (có khi làm kẹt xe cả đoạn).
Vậy luật nào cho phép xe tải nặng lưu thông giờ cấm vậy? Em có hỏi thử thì anh tài xế bảo do xe đó đã đăng ký và đống thuế lưu thông thêm giờ nên được phép lưu thông (ý em là chính quy nhe, không phải luật xxx).
Đặc biệt là xxx đúng rất nhiều mà chẵng thấy anh nào gọi vào cả.

Hạng C
11/3/11
769
647
93
Ko biết đại lộ đông tây võ văn kiệt này có cấm tải nặng hok nữa mà thấy tải nặng nó chạy rầm rầm giữa ban ngày. Nếu đường cấm mà chạy vậy thì chắc chắn là có giấy phép lưu thông của UBND quận huyện cấp

Hạng C
11/3/11
769
647
93
Việc qui định . Biển báo do UBND TP quyết định giao cho địa phương quản lý . Nếu bác có việc cần vô thì lên ubnd ở địa phương xin giấy phép thì vẫn lưu thông đc.
Đại lộ đông tây là cửa ngõ vận chuyển hàng hóa ra vào nên e nghĩ chắc hok cấm tải

• Like
Reactions: vancondibo
Hạng B2
3/6/15
162
39
28
41
Chào các bác!
Em đi xe máy, qua nơi mấy cái chành, vào giờ tan tầm, giờ cấm xe tải . Em thấy xe tải nặng lưu thông ở làn giữa thì ít. Nhưng làn lưu thông với xe máy thì xe tải nặng ra vào và lưu thông cũng nhiều (có khi làm kẹt xe cả đoạn).
Vậy luật nào cho phép xe tải nặng lưu thông giờ cấm vậy? Em có hỏi thử thì anh tài xế bảo do xe đó đã đăng ký và đống thuế lưu thông thêm giờ nên được phép lưu thông (ý em là chính quy nhe, không phải luật xxx).
Đặc biệt là xxx đúng rất nhiều mà chẵng thấy anh nào gọi vào cả.
hi.khi lưu thong tu ql1a vao dong tay. Co bien cam xe tai nặng theo gio ngay o đầu đường. Ko hieu sao tai nang van chay dc. Chac co luat rieng