Chào các bác, rất mong các bác đã bị trường hợp tương tự hoặc các bác nhiều kinh nghiệm về xe tư vấn giúp em.

Xe em đến nay được 5 năm tuổi mà khi di chuyển dài vận tốc từ 30-60km/h thỉnh thoảng sẽ bị giật vô lăng như khi xe đi qua gờ giảm tốc vậy ạ, đi trên 60km thì xe sẽ không bị nữa ạ, e mới thay nguyên 4 lốp và có cân bằng các thứ nhưng k hết, e có mang ra hãng nhưng hãnh cũng không khắc phục và không đưa ra được kết luận gì. Mong các bác thông não giúp e với ạ.
Em chân thành cảm ơn.

Xe Toyota Camry 2017 thỉnh thoảng bị giật vô lăng, do đâu? xử lý thế nào?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.499
21.734
113
Pháp
Dằn hay lắc, nếu bạn cầm nó giật tới giật lui mà nó bị rơ thì có thể phần giảm chấn của truc volant cần kiểm tra. Còn lắc là có thể có chuyện khác. Thử xem

• Like
Reactions: foryouandforlife
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.552
11.720
113
HCM
Chào các bác, rất mong các bác đã bị trường hợp tương tự hoặc các bác nhiều kinh nghiệm về xe tư vấn giúp em.

Xe em đến nay được 5 năm tuổi mà khi di chuyển dài vận tốc từ 30-60km/h thỉnh thoảng sẽ bị giật vô lăng như khi xe đi qua gờ giảm tốc vậy ạ, đi trên 60km thì xe sẽ không bị nữa ạ, e mới thay nguyên 4 lốp và có cân bằng các thứ nhưng k hết, e có mang ra hãng nhưng hãnh cũng không khắc phục và không đưa ra được kết luận gì. Mong các bác thông não giúp e với ạ.
Em chân thành cảm ơn
Xe bác xe gì cần nói để mọi người biết mà chuẩn bệnh.

Hạng B1
31/7/21
99
89
18
Cái khác em cầm mà em xóc mạnh quá nó còn giật giật kinh khủng hơn nữa cơ. Vô lăng giật giật thì cứ để mà chạy bác ạ. Vợ bác lại thích mê cho mà coi. hihi

9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Xem lại thước lái xem nó có xuống cấp không. Giật giật là phản hồi từ mặt đường lên vô lăng thôi, thường thì vào chỗ xóc nó sẽ có xu hướng giật vô lăng một cái phải không bác???