Hạng B1
26/12/11
94
6
8
Nhờ các bác trợ giúp em với, xe VIOS E 2007:

Hôm qua xe em bị bẻ gương chiếu hậu bên phải ( Bên tài ), may là có dây bảo vệ nên không mất chỉ bị gẫy. Chiều nay mới mang ra tiệm ô tô để hàn và làm lại, khi tháo táp lô cửa bên tài và rút jack cắm của bộ gương chiếu hậu bị gãy ra và đóng cửa khóa bằng Remote thì cửa không đóng được, sau đó bấm remote vài lần thì cửa đóng và đóng luôn không mở được. Mấy bác thợ đã kiểm tra có hai ống dây bên trong là cáp vẫn ở trạng thái bình thường. Thử đóng mở thì vẫn thấy lẫy bên trong hoạt động như khi chưa bị sự cố, riêng cửa lái không mở được còn các cửa khác mở bình thường.

Mấy bác thợ đã thử mở bên ngoài, mở bằng chìa cơ mà vẫn không mở được;)

Em xin được trợ giúp khẩn cấp vì chiều mai có việc phải đi.

Xin đa tạ !!!

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Rơ-le điện chỉ hổ trợ phần mở bằng cơ,nếu mở bằng chìa cơ bình thường mà mở bằng điện không được thì hư hỏng ở phần điện.Nếu chìa cơ không mở cửa được thì xem lại các lẫy,đầu các đòn bẫy của phần cơ xem có bị sút ra không.

Hạng B1
26/12/11
94
6
8
lazer212 nói:
Rơ-le điện chỉ hổ trợ phần mở bằng cơ,nếu mở bằng chìa cơ bình thường mà mở bằng điện không được thì hư hỏng ở phần điện.Nếu chìa cơ không mở cửa được thì xem lại các lẫy,đầu các đòn bẫy của phần cơ xem có bị sút ra không. 

Em cung khong biet nua. Cam on bac tu van. Xin looix may em sao bay gio khong danh duoc dau.

Hạng D
25/12/12
1.607
631
113
Sau khi bị bẻ kiếng, mở cửa lái được không bác? Hay sau khi vào tiệm ô tô mới bị?

Hạng B1
26/12/11
94
6
8
saigontoyota nói:
Sau khi bị bẻ kiếng, mở cửa lái được không bác? Hay sau khi vào tiệm ô tô mới bị?

Đóng, mở cửa bình thường hết.

Em đã sửa xong tại ĐL TOY, kết luận của CVDV là bị kẹt cơ khí.

Đây là lần đầu tiên xe bị hiện tượng này.

Chiều nay chở F1 đi cắm trại ở trường...lại vui cả làng rồi.

Cảm ơn tất cả các bác !