Tập Lái
13/2/06
21
0
0
Các bác chú ý, theo thông tin khá tin cậy, Công ty cơ khí Thanh xuân (Hà nội) đã dừng lắp ráp xe U oát và đang xây dựng xưởng lắp ráp xe hơi mới ở Bắc ninh, sau 6 tháng nữa sẽ lắp dựng xong xưởng và sau 10 tháng nữa sẽ chính thức xuất xưởng chiếc xe đầu tiên hiệu Von fa gen do hãng Von fa gen của Đức trực tiếp đầu tư vào VN thông qua hãng Von fa gen Trung quốc. Có đủ các loại xe từ 4 - 16 chỗ theo tiêu chuẩn châu Âu, đặc biệt là giá trung bình một xe là 16K USD. Bác nào có thông tin gì thêm xin kiểm chứng giúp.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
RE: Xe Vôn fa gen sắp có mặt tại Việt nam!!!

Nghe hấp hẫn nhưng em cũng thấy nghi ngờ bác ạ. Không lẽ thị trường ôtô mình hấp dẫn như vậy à? Bác nào có thông tin kiểm chứng cái!

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

...biết đâu đó, bác 230k ạ ! Như Honda Wave ý mà. Linh kiện TQ khối ! Vưỡn chạy phom phom, xuất qua cả Phi-líp-pin ngon ơ !
@ bác minh huyen : bác cứ viết tắt là VW cũng được. Chứ Vôn fa gen khó hiểu vá,bác ơi ! Mẹc-xi bác.

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

volswagen hay là Vôn fa ghen như bác nói.vôn fa ghen nghe giống như hiệu xe mà bọn tàu khựa nhái VW thế:D:D:D

Hạng B1
25/5/05
73
1
8

Hồi năm 2001 sang TQ, em thấy bên đó rất nhiều VW, đặc biệt là taxi. Em thấy xe VW chạy bên đó hình thức cũng bình thường, nhưng nghe nói chất lượng khá tốt. Các bác nói giá 16K cũng có thể có lý, bên đó đang thừa xe, chắc đẩy dây chuyền cũ sang để chuyển sang lắp loại mới đấy mà.

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Thông tin của bác @minh huyen cũng có thể tin được vì thực chất nó là của TQ, giá 16k thì không có gì nghi ngờ.

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Các bác nên đọc theo đúng như dân Đức hay gọi là "fau vê".

Tin này hay đấy, tôi rất mê em Fau vê - Gốp (VW Golf), đi ở thành phố rất hợp.

Hạng B2
14/9/04
394
3
18

Lại thêm cơ hội lựa chọn cho mọi người , VW của TQ thì cũng như Honda Việt Nam , các bác cứ mặc cảm với hàng TQ , vặy xe Honda Vn bao giờ mới xuất đi thế giới . Công ty em toàn mua máy tính IBM, HP... made in Tàu khựa , nhưng vẫn hơn mấy cái máy lắp ráp Tôvít Việt nạm
Quan trọng là VW lắp đặt theo tiêu chuẩn nào ? TQ và Mỹ là 2 nước có ảnh hưởng lớn nhất đến nền kinh tế thế giới . Chỉ cần Tq hắt hơi 1 cái là giá chứng khoán cũng trao đảo đấy các bác ạ , còn VN thì có ốm liệt giường cũng chẳng làm cho thế giới ảnh hưởng . Em mới đọc trên báo nếu cứ đà phát triển như Vn hiện nay thì 20 năm sau VN mới đạt thu nhập dầu người như TQ hiện nay . 50 năm bằng Mỹ . Lúc đó TQ đi tối đâu ? Mỹ sẽ như thế nào .

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Khổ ghê, VW là xe Đức, các bác cứ Tàu với Mẽo, lại còn cả tăng trưởng kinh tế thế giới nữa, có liên quan gì không...nhẩy?

Hạng D
22/2/06
1.297
7.863
113
46
Sài Gòn

VW là ... VW :D :D :D TQ, Mỹ ,Mexico hay Đức gì cũng là VW. Quan trọng là VW lắp ráp xe ở VN theo tiêu chuẩn nào, TQ, Mỹ ,Mexico, Đức hay VN ?????