Hạng B2
2/3/08
170
151
43
Dong nai
Các anh cho mình hỏi thăm có cách nào bấm đóng cốp điện sau từ ghế tài xế ko? Vì mình thấy nút bấm chỉ có mở cốp mà ko có đóng ah, có chế được ko ah.

Xe VW Teramont có bấm nút đóng cốp từ tài xế được không?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: TRANMINH.VW
Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Hầu như xe sài cốp điện đều đóng mở từ ghế tài dc mà. Vì chả ai rãnh mà làm riêng 2 nút đóng mở cả. Bấm 1 lần mở bấm lần 2 đóng. Thế thôi

• Like
Reactions: Osin and Perenco
Hạng F
3/10/15
9.818
12.061
113
xe sang thì auto phải có rồi.
Hầu như xe sài cốp điện đều đóng mở từ ghế tài dc mà. Vì chả ai rãnh mà làm riêng 2 nút đóng mở cả. Bấm 1 lần mở bấm lần 2 đóng. Thế thôi
Từ năm 2018 nó mới làm cái đó thì phải.
Còn trước đó xe nào cốp điện thì chỉ mở được còn tài xế ngồi trong không đóng được.
Nhà sản xuất quên làm chắc.
Sau này thì tài xế ngồi trong mới đóng được.

• Like
Reactions: quannguyentsnct
mic confirmed
Hạng C
18/7/04
756
500
93
Nhiều xe sang tài xế chỉ mở được, muốn đóng phải bấm nút ở cốp xe. Dùng remote cũng chỉ mở không đóng được. Mình không hiểu tại sao không làm luôn chức năng đóng cốp khi ở trong xe nhỉ.

Hạng D
15/11/13
3.840
4.659
113
Nhiều xe sang tài xế chỉ mở được, muốn đóng phải bấm nút ở cốp xe. Dùng remote cũng chỉ mở không đóng được. Mình không hiểu tại sao không làm luôn chức năng đóng cốp khi ở trong xe nhỉ.
Lí do an toàn, vì lúc đóng rất nguy hiểm có thể kẹt trẻ em, thú cưng các thứ nếu không ai quan sát được có thể dẫn đến kẹt

mic confirmed
Hạng C
18/7/04
756
500
93
Lí do an toàn, vì lúc đóng rất nguy hiểm có thể kẹt trẻ em, thú cưng các thứ nếu không ai quan sát được có thể dẫn đến kẹt
Cốp sao thường đã có chức năng chống kẹt tay rồi bác ạ

• Like
Reactions: thi_can