chắc các bác biết con Gaz 69 chứ? ôi roài ôi, hôm trước em nhìn thấy trên đường có 1 bác đi 1 em như thế, độ lại rồi nhá, long lanh luôn, nhìn hầm hố hơn zeep nhìu(đấy là quan điểm của em vì em vẫn khoái đồ cổ XHCN hơn vì nó ún xăng khoẻ :)) các bác cho em hỏi tí là dòng này xăng cộ ún khoẻ thế nào? máy nó có giống và thay lẫn của UAZ sang được không? có hay hỏng vặt không ? cơ nao tìm được hình em sẽ Post sau nhá,
xin lãnh giáo ý kiến các bác

RE: Xe xã hội chủ nghĩa

nó đây này, nhưng bỏ bạt ra, giữ nguyên cái khung sắt bên trên ý, đeo thêm bảo hiểm trước vào, thêm tí giàn đèn vào cái khung sắt.. troài ôi. em chạy xe theo mà không dám vượt vì sợ anh lái xe sợ quá bỏ chạy mà cũng không dám bám gần quá sợ anh ấy thu thuế nhìn.... nhưng công nhận đẹp. con này nguyên bản còn "chạy đi chạy lại được", khung, gầm còn tốt thì rao giá mấy phát các bác? chắc muốn tìm thì chỉ ra mấy trường lái là còn thôi các bác nhẩy. ngày xưa em cũng đã một thời vẽ bao nhiêu cái Uaz, gaz, nặn bao nhiêu con Zil 130= đất sét... ôi thời hoành tráng nay còn đâu, chúng nó ra sắt vụn là nhiều rồi

Hạng C
4/9/06
579
0
16
34

bác chụp rồi bốt lên cho bọn em xem với chớ Ối roài ôi bác nói thế ai mà khen dc hả bác, máy em này em ko rõ lắm nhưng mà cũng 2.2 như Uaz thì phải, còn em chả biết Ún là gì cả bác ạ:D:D:D

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Trước 1975,Gaz 69 có rất nhiều ở miền Bắc. Ngoài các đơn vị quân đội, các nông lâm trường,các công ty xây dựng lớn cũng có. Thời đó Gaz 69 cũng đựơc phân cấp,loại "đít nhọn" dành cho sĩ quan cỡ sư trưởng trở lên,dân sự thì thủ trưởng các cơ quan trực thuộc trung ương. Gaz 69 "đít bằng" dùng cho các thủ trưởng cấp nhỏ hơn...Mãi về sau mới có Uaz rồi Bắc kinh của TQ...Từ sau thời đổi mới Gaz 69 đựơc đẩy gần hết lên rừng...vốn là đất dụng võ của nó..!

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
12.136
2.085
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Đúng là có vẻ đẹp rất riêng của nó các bác ạ.Còn ÚN thì,hì hì ...cũng cỡ em Lăn-cu-đơ là cùng chứ gì?

Hạng B2
2/10/07
103
0
0

To thanhdatnguyen1080: Con bác thấy có phải là con màu rằn ri vàng phải ko ạ? ngày nào mà nó chẳng đỗ ở Lythuongkiet

Hạng B2
24/7/07
166
1
18
53

xe này vẫn đang được các Trung tâm tập lái dùng để đào tạo học sinh mà, thấy được rao bán khoảng từ 7 - 20 triệu 1 chiếc, nhưng mà đi mấy em này ngang nuôi bố già lại còn nghiện tốn xăng lại hay hỏng vặt. Kể mà độ lại sơn màu khác như đỏ, da cam hay vàng cũng hay các bác nhi

ơ , đúng rồi bác thichnhatxeXHCN. con ấy màu vàng rằn ri nhưng ở đâu thì em không biết, hôm bữa em xuống kho Đức Giang, gặp nó ở cầu chui, qua bình bong rồi đi chầm chậm rút điện thoại ra chụp mà đợi mãi không thấy đâu -> quay lại thấy bố lái xe đánh em Gaz69 ngược về nội thành, hôm ấy mà không bận việc thì em đuổi theo bằng được rồi chụp vài phô cho bõ ghét .hịhị
còn cách đây khoảng 2 tháng là cùng, em cũng gặp 1 nhóc như thế nhưng nó màu xanh nguyên bản, nhìn cũng thích lắm nhưng không được đẹp bằng em vàng rằn ri kia. tiếng nổ của nó thì phê nhỉ bác nhỉ. zỉn zỉn...
nhà bác có ở gần khu lý thường kiệt không? nếu tiện đường bác phơ vài kiểu lên cho anh em chiêm ngưỡng được không ạ? nhưng trước khi chụp bác xin phép người ta một câu nhá, hôm bữa em thấy tay lái xe trọc đầu, hình như còn vài vết xăm trên người nữa cơ, trông holigan lắm đấy bác ợ :)
ông già em ngày xưa chiến tranh thì lái tăng lội nước, giải ngũ thì về lái xe cho công ty xăng dầu Quảng Ninh nên em cũng hay được lang thang đi theo chiêm ngưỡng "đồ cổ", lâu rồi thành nghiện, giờ đi đường mà thấy mấy con KraZ, Kamaz, Zil, Uaz... là cũng phải ngó lại hoài niệm tí tẹo rồi mới đi tiếp được