Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe yếu hẳn khi bật máy lạnh

Hạng B2
9/2/15
158
385
63
51
Khoảng 2 tháng nay bà 2 nhà em bị tình trạng yếu hẳn, đạp ga không lên khi mở máy lạnh, còn không mở ML thì đề pa dính ghế. Vợ em bị sao vậy các bác? (vợ em kia morning 2005)

Hạng B1
2/4/16
86
18
18
32
bác đem xe ra hãng xem kỹ đi bạn, hoạc auto365 cũng có sửa chữa về vấn đề này đó bạn, bạn có thể gọi họ tư vấn nếu bạn ko ở gần đó :D

• Like
Reactions: 7chulun
Hạng B2
9/2/15
158
385
63
51
Đã đem vào hãng xúc bét, vệ sinh các loại xong vẫn thế đỡ hơn được 1 tí, nếu bị lốc lạnh thì sao nó vẫn lạnh sâu vậy các bác?

• Like
Reactions: MITSUBISHIDN
Hạng B2
8/5/13
116
291
63
Đã đem vào hãng xúc bét, vệ sinh các loại xong vẫn thế đỡ hơn được 1 tí, nếu bị lốc lạnh thì sao nó vẫn lạnh sâu vậy các bác?
Hôm trước em gặp một chiếc khi bấm nút AC thì chết máy luon ấy .
chú thợ châm thêm nhớt vào lốc máy lạnh thì thấy không bị chết máy nữa .
Chẩn đoán là lốc máy " có vấn đề " , có thể sắp ra đi .
Như vậy khả năng lốc máy của bác cũng thiếu nhớt .
Em cũng đoán mò vậy thôi.

Em có cái xe , lốc lạnh kêu leng keng , ai cũng bảo sắp hư mà em chạy 2 năm nay vẫn chưa hư , vẫn lạnh . :)

• Like
Reactions: 7chulun
Hạng B2
9/2/15
158
385
63
51
Hôm trước em gặp một chiếc khi bấm nút AC thì chết máy luon ấy .
chú thợ châm thêm nhớt vào lốc máy lạnh thì thấy không bị chết máy nữa .
Chẩn đoán là lốc máy " có vấn đề " , có thể sắp ra đi .
Như vậy khả năng lốc máy của bác cũng thiếu nhớt .
Em cũng đoán mò vậy thôi.

Em có cái xe , lốc lạnh kêu leng keng , ai cũng bảo sắp hư mà em chạy 2 năm nay vẫn chưa hư , vẫn lạnh . :)
Vậy để em kiểm tra lốc lạnh xem sao, hix

Hạng B1
5/3/16
92
16
8
36
Xe e cũng vậy. Lên dốc để vào nhà xe mà mở máy lạnh là ko lên nổi. Bác nào có kinh nghiệm share cho e với

Hạng B2
9/2/15
158
385
63
51
Xem lại cục bù ga cho máy lạnh....
Đã vệ sinh hết rồi, bù ga chạy tốt bác ạ, hôm qua để ý thấy đi càng nóng kẹt xe thì nó càng nặng, chắc lốc lạnh có vấn đề rầu