Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe ZACE phát ra tiếng dế kêu

Tập Lái
5/7/15
2
0
1
33
Em đang chạy con Zace 2003, dạo gần đây máy xe khi mới khởi động hay phát ra tiếng o nghe như dễ kêu. Nếu tăng ga lên thì không nghe nữa, hoặc chạy đoạn đường đủ dài. các bác cho em hỏi máy bị sao thế ạ :(

Hạng B1
26/6/15
78
81
18
Bộ dây cua-ro (03 sợi) xe bạn chạy bao nhiêu km rồi? tiếng kêu đó có thể là 1 trong 3 sợi cua-ro, bạn có thể kiểm tra bằng cách: lấy tay sờ hai bên hông dây cuaro xem nó có láng bóng không?, hoặc khi nó đang chạy kêu két két bạn vẩy ít nước vào dây cuaro nó hết kêu. Nếu bị ở 2 trường hợp trên bạn nên thay cả bộ dây cuaro (mua khoảng 200-250k/bộ 3 sợi).
p/s: trước khi thay dây mới vào nhớ k/tra bạc đạn puly tăng đơ!

Tập Lái
24/6/15
43
8
8
29
Em đang chạy con Zace 2003, dạo gần đây máy xe khi mới khởi động hay phát ra tiếng o nghe như dễ kêu. Nếu tăng ga lên thì không nghe nữa, hoặc chạy đoạn đường đủ dài. các bác cho em hỏi máy bị sao thế ạ :(
Bị mấy dây cu-roa đó bác. Neu bác muốn bit chinh xac dây nào thì tháo lần luot từng day ra.Mà tốt nhat la thay ca bộ đi bác. Ktra luôn mấy bạc đạn nếu hư hay sượng thì thay luôn cho đỡ công. Không nhiều tiền đâu. good luck

Hạng D
17/8/09
3.321
28.436
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Bác nói giống dế keu thì trước mắt bác kiếm con dế có trong xe không rồi mới bàn tiếp chuyện khác.

Hạng B2
3/1/12
366
153
43
Tình trạng sao rồi bác chủ? Còn bị kêu không?