Tập Lái
8/1/16
1
0
1
33
Em chào các anh/các chú
Em là con gái nên vấn đè xe cộ em không được rành nên phải vào đây nhờ mọi người tư vấn :)
Em đang đi con zip 100 của Piaggo được 8300 km. 1 Tuần nay, mỗi lần khởi động xe đều rất khó,lúc đề xe phát ra những tiếng nổ như kim loại cọ xát vào nhau chói tai một lúc mới nổ mấy, lúc thì chỉ cần 1 phát là nổ máy luôn. Anh em bảo chắc xe hết than gì đó, em chạy ra tiệm sửa xe gần nhà kêu kiểm tra thì họ bảo do cục đề bị mòn nên không ăn khớp với nhau. Bây giờ thay cũng không có phụ kiện. Em hoảng quá đem ra trung tâm bảo trì của Piaggo trên đường Điện Biên Phủ thì lòi ra 1 cục gần 2 triệu: phải thay nhông, thay dây curoa (vì bảo dây curoa hiện tại của em không giống của hãng kiểu bị tráo khi đi sửa xe, nếu không thay dễ bị đứt khi đi) với mấy cái gì đó nữa mà em lùng bùng không hiểu. Do không mang đủ tiền nên đành xách xe về và mất thêm 75k tiền công tháo ra lắp vào :(. Sau 2 lần tháo ra lắp vào kiểm tra xe em bây giờ ngoài việc đề khó nổ máy hơn mà khi chạy động cơ phía sau kêu âm thanh lạ lắm. Em không biết sao nữa
Mong mọi người chỉ giúp em nó bị bệnh gì hoặc chỗ sửa dòng piaggio khó tính này với chứ tình hình đi có hơn 1 năm mà tháng nào em cũng nghèo vì hắn. Xe đi mượn nên bị sao cũng sợ lắm ạ\