Hạng D
9/1/06
2.596
11.465
113
HCM
Nhờ các bác tư vấn giúp em hiện tượng này là phổ biến hay chỉ có nhà em mới bị vậy.

Em có cái laptop Toshiba Portege Win7 , và cái Ipad 2. Nhà dùng ADSL, mạng Wifi

Khi em xem film trên Youtube, hayhaytv , kho film iOS của Appstorevn trên iPad thì không thấy bị giật hay đứng hình.

Nhưng xem cũng nội dung đó trên laptop (kết nối ra TV bằng HDMI) thì toàn bị đứng hình, giật rất khó chịu. Kiểu như ADSL internet chập chờn. Nhưng em nghĩ nếu chập chờn thì trên iPad cũng phải giật chứ?

Nhờ các bác tư vấn giúp em cái. Theo suy nghĩ của em thì Apple viết iOS hay hơn MS Windowns nên iPad mới mượt khi xem film như vậy.
Nếu điều này là đúng thì chắc em nên trang bị Apple TV để xem film online cho khỏe.

Hạng D
10/10/12
1.017
5
38
euro car nói:
Nhờ các bác tư vấn giúp em hiện tượng này là phổ biến hay chỉ có nhà em mới bị vậy.

Khi em xem film trên Youtube, hayhaytv , kho film iOS của Appstorevn trên iPad thì không thấy bị giật hay đứng hình.

Nhưng xem cũng nội dung đó trên laptop (kết nối ra TV bằng HDMI) thì toàn bị đứng hình, giật rất khó chịu. Kiểu như ADSL internet chập chờn. Nhưng em nghĩ nếu chập chờn thì trên iPad cũng phải giật chứ?

Nhờ các bác tư vấn giúp em cái. Theo suy nghĩ của em thì Apple viết iOS hay hơn MS Windowns nên iPad mới mượt khi xem film như vậy.
Nếu điều này là đúng thì chắc em nên trang bị Apple TV để xem film online cho khỏe.
Em nghĩ các trang mạng như HDviet hay HayHayTV viết App hỗ trợ cho thiết bị androidbox or IOS tốt hơn là dùng Windows bác à, còn việc giật phim là do đường truyền của bác..Có điều kiện thì cứ nâng lên cable quang xài luôn là hết giật..

Hạng D
1/6/11
4.532
8.644
113
13
Em xem hayhaytv trên ipad và macbook như nhau hết,chắc cùng xài chung IOS

Hạng D
9/1/06
2.596
11.465
113
HCM
cũng khoái sài Mac, nhưng ngặt nỗi nhiều program software cho thiết bị công nghiệp lại chỉ viết trên nền Win mới bực chứ. Chứ office thì thoải mái rồi.

Hạng C
6/10/11
889
13
38
euro car nói:

Bác xem trên laptop có cài cái chương trình chống virus hay firewall gì ko, mấy cái đó nó sẽ quét dữ liệu Phim nên sẽ bị chậm hơn trên iOS

Hạng D
9/1/06
2.596
11.465
113
HCM
Em cài AVG internet security, bản crack mà sài đến 2018. Nhiều khi nghĩ lại thấy ái ngại quá....Để disable xem có cải thiện gì không?

A1
14/12/03
2.555
4.253
113
Em đang xài ios thông qua airplay để coi phim nè. Quá xá đã luôn, quên luôn con HTPC.

Hạng D
16/11/10
1.415
2.721
113
Bình Thạnh, Tp HCM
chắc chắn ipad không mượt bằng lap. vấn đề bị đứng hình là do bác kết nối từ lap ra tivi. kết nối từ lap ra tivi bằng HDMI bác chưa mở cái gì mới cầm chuột kéo qua lại nó đã muốn đứng hình rồi nói chi đến coi phim. bác cứ thử rút cáp HDMI ra coi trực tiếp trên lap coi nó có đứng hình k?