Tập Lái
27/9/15
32
22
8
36
Mình chép phim HD vào usb: đuôi mp4, avi thì đầu đọc được, nhưng ko có phụ đề.
Mkv thì bó tay
Mình có sử dụng Phần mềm mkvtoolnix, tích hợp phụ đề vào file video mp4, nhưng sao khi add vào thì nó lại tự động đổi đuôi sang mkv, đầu 8750bt lại bó tay..
Có bác nào biết cách xem phim HD có phụ đề trên Pioneer 8750BT ko, chia sẻ kinh nghiệm cho mình với?
Thanks

Hạng B1
4/10/15
63
37
18
52
Mình chép phim HD vào usb: đuôi mp4, avi thì đầu đọc được, nhưng ko có phụ đề.
Mkv thì bó tay
Mình có sử dụng Phần mềm mkvtoolnix, tích hợp phụ đề vào file video mp4, nhưng sao khi add vào thì nó lại tự động đổi đuôi sang mkv, đầu 8750bt lại bó tay..
Có bác nào biết cách xem phim HD có phụ đề trên Pioneer 8750BT ko, chia sẻ kinh nghiệm cho mình với?
Thanks
Đã xem phim lại còn đọc phụ đề trên cái màn hình bé tẹo ý, nhất là đang lái xe là không được khuyến khích đâu bác nhé :)
Bác đã xài đến tool add phụ đề thế rồi thì làm tới thôi:
- Cách 1: Điều chỉnh profile của tool để ra file mkv mà 8650 hỗ trợ. Lâu rồi em quên, cách đơn giản là hạ codec video/audio là được, ví dụ video: H.264 MPEG-4 AVC, audio: AC-3... Bác có thể thử lần lượt trên tool.
- Cách 2: Convert tiếp file mkv do tool kia tạo ra sang mp4 :D

Tập Lái
27/9/15
32
22
8
36
Đã xem phim lại còn đọc phụ đề trên cái màn hình bé tẹo ý, nhất là đang lái xe là không được khuyến khích đâu bác nhé :)
Bác đã xài đến tool add phụ đề thế rồi thì làm tới thôi:
- Cách 1: Điều chỉnh profile của tool để ra file mkv mà 8650 hỗ trợ. Lâu rồi em quên, cách đơn giản là hạ codec video/audio là được, ví dụ video: H.264 MPEG-4 AVC, audio: AC-3... Bác có thể thử lần lượt trên tool.
- Cách 2: Convert tiếp file mkv do tool kia tạo ra sang mp4 :D

Xem phim HD có phụ đề dành cho LCD hàng ghế sau xem bác ui,
Cách 1, và cách 2 của bác e cũng nghĩ rùi, nhưng mà convert lâu lắm bác ơi
Em thấy nhảm nhất là chương trình MKVtoolnix chỉ add phụ đề vào file video (hỗ trợ rất nhiều định dạng) rất nhanh (chỉ 1 -2 phút) mà tự động chuyển sang mkv, tức điên lun. Đã thử đổi đuôi lại mp4 và ko được
Có bác nào biết chương trình add phụ đề vào file video nhanh gọn lẹ mà ko đổi định dạng file video ko ạ?

Hạng B2
8/10/14
240
118
43
Xem phim HD có phụ đề dành cho LCD hàng ghế sau xem bác ui,
Cách 1, và cách 2 của bác e cũng nghĩ rùi, nhưng mà convert lâu lắm bác ơi
Em thấy nhảm nhất là chương trình MKVtoolnix chỉ add phụ đề vào file video (hỗ trợ rất nhiều định dạng) rất nhanh (chỉ 1 -2 phút) mà tự động chuyển sang mkv, tức điên lun. Đã thử đổi đuôi lại mp4 và ko được
Có bác nào biết chương trình add phụ đề vào file video nhanh gọn lẹ mà ko đổi định dạng file video ko ạ?
Bác dùng Bigasoft Total Video Converter 5 thử xem sao , e hay dùng cái này để convert mkv sang mp4 để play trên 8750 , có add dc phụ đề , convert DTS sang AC3 ( cái này e rất thích , vì Pi 8750 ko support DTS Audio , convert sang AC3 thì ngon lành
Xem phim HD có phụ đề trên Pioneer 8750BT

Chỉnh sửa cuối: