Tập Lái
22/5/16
1
0
1
29
chào các bạn.để xem hôm nay mình sẽ giới thiệu đến các bạn gì nào...
đó là hình ảnh thân thiện của chú mèo máy Đôrêmon cùng các câu chuyện phiêu lưu trong chuyện Đôrêmon đã xây dựng cho độc giả nhỏ tuổi sự đam mê ham thích tìm hiểu khoa học-công nghệ, đặc biệt là sự ham thích với robot và các ứng dụng của robot trong cuộc sống khoa học công nghệ. Hơn đó, cách nhìn về tương lai với cái nhìn tích cực cùng những kết thúc có hậu của các cuộc phiêu lưu trong truyện Đôrêmon đã giúp trẻ em có được niềm tin khát vọng vào tương lai cùng bài học “luôn cố gắng tìm ra lời giải” cho những khó khăn gặp phải trong cuộc sống thường ngày.
Cái cuốn hút ở Đôrêmon hơn cả là chính tính nhân văn trong câu chuyện và nhân vật mà chúng ta cần suy ngẫm. Thể hiện ở tình bạn của cậu bé Nôbita hậu đậu đối với cô bé Xuka xinh đẹp, Xê Không mỏ nhọn rất ranh mãnh, Chaien thô lỗ nhưng lại nhân hậu. Những xung đột của các nhân vật này rất gần gũi với đời sống của các em nhỏ, thậm chí không né tránh những cảnh đánh nhau, vừa hài hước, vừa có tính giáo dục khéo léo bất ngờ. Và hơn hết, đọng lại sau mỗi tập truyện vẫn là tình bạn cảm động của nhóm bạn doremon.
cùng đón xem và cảm nhận tại đây nhé các bạn :
Xem Phim Hoạt Hình Đoremon - Nobita và Doremon trêu Chaien và Xeko