Hạng B2
30/6/15
370
241
43
HCM
xigavip.com
Quảng cáo chỉ là quảng cáo thôi chứ ai mang con này đi lội biển đâu. Ăn mòn do nước biển nó ghê gớm lắm. Mấy cái giàn ngoài khơi toàn vật liệu khủng mà nó còn ko tha.

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Kkk , chạy chơi vậy thôi , chứ khg phải bỏ chục chai lớn ra về ngâm muối nghen mấy bạn !

Tập Lái
18/12/14
37
12
8
Cho chạy trên đường nhựa ở TPHCM luôn mà trúng ngày mưa lớn thì cũng nổi lềnh bềnh.

Hạng D
14/8/13
2.527
13.747
113
bác nhìn và sờ chiếc rover nào chưa
Em chưa có dịp chạy Range Sport bác, nhưng mà ko con nào ngâm nước biển mà trụ lâu nổi đâu. Lâu dài đều tèo cả, bác đã nghiên cứu kỹ tác hại cửa nước biển khi ngâm xe chửa ?

Hạng B2
20/3/17
225
138
43
35
Sắp có rao bán, xe demo chạy mới 1000 miles.... đảm bảo không đâm đụng

Em cũng có thắc mắc lâu lâu hội Merc hay Pickup có offroad bãi biển, cho em hỏi đi biển về có phải rửa xe/ rửa máy gấp không ạ ?
Chạy 1 tí nước văng vào khung gầm thì rửa liền, rửa thật kỹ thì không sao, chứ chạy chỗ sâu như chiếc Ranger kia chỉ có nước tháo từng món ra vệ sinh thì may ra. Nước biển cực kì hại với xe nói chung.

Không có hãng nào bảo hành thủy kích đâu Bác, Bảo Hiểm thì có.

Lội biển xong rửa em nghĩ không vấn đề gì, ở các nước họ còn rải muối hột rất nhiều để đường không bị đóng băng cũng có sao đâu.
Rắc muối hột lên nó khác với nước biển nhá bác, muối hột cùng lắm dính trên vỏ, khung gầm đi về xịt cái là văng ra, còn nước biển phải rửa một cách đặc biệt mới hết nhá.