Hạng B2
7/8/16
234
222
43
lính mới , nên các bác thông cảm.
mình có md3 2016, xem mp3 ok rồi. giờ mình muốn xem video bằng usb, hoặc dvd.
trên mạng cũng thấy hướng dẫn "hack xem dvd", mình làm theo cũng không được, chỉ có tiếng, không có hình, xem bằng usb và đĩa dvd.đã về P và kéo phanh tay. để chế độ AC, ko nỗ máy và nỗ máy.
còn mình thấy trên youtube chủ yếu là khoe chứ ko thấy chia sẽ. ( ko hiểu lý do).
tóm lại ace nào đã làm được thì có thề share không? hay là cái này phải ra hãng , hoặc làm tốn tiền thì khoản bao nhiêu..thanks

Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
lính mới , nên các bác thông cảm.
mình có md3 2016, xem mp3 ok rồi. giờ mình muốn xem video bằng usb, hoặc dvd.
trên mạng cũng thấy hướng dẫn "hack xem dvd", mình làm theo cũng không được, chỉ có tiếng, không có hình, xem bằng usb và đĩa dvd.đã về P và kéo phanh tay. để chế độ AC, ko nỗ máy và nỗ máy.
còn mình thấy trên youtube chủ yếu là khoe chứ ko thấy chia sẽ. ( ko hiểu lý do).
tóm lại ace nào đã làm được thì có thề share không? hay là cái này phải ra hãng , hoặc làm tốn tiền thì khoản bao nhiêu..thanks
Lại hack, sao mua cái xe ô tô cả gần tỉ bạc, muốn xem video mà phải hack là sao.
Xe bán ở VN mà toàn dựa vào tiêu chuẩn đâu đâu vậy nhỉ Thaco.

Bác chủ đem ra gara uy tín họ làm nhanh thôi.

• Like
Reactions: vsvc2014
Hạng B2
7/8/16
234
222
43
Lại hack, sao mua cái xe ô tô cả gần tỉ bạc, muốn xem video mà phải hack là sao.
Xe bán ở VN mà toàn dựa vào tiêu chuẩn đâu đâu vậy nhỉ Thaco.

Bác chủ đem ra gara uy tín họ làm nhanh thôi.
Mình có đem tới hãng mazda chỗ mua xe thì họ nói không đươc . họ nói bỏ đĩa dvd vào thì chỉ nghe được tiếng , không xem được hình.
nhưng mình xem trên mạng thì có người nói vẫn xem hình và tiếng được, với điều kiện xe phải để chế độ P và kéo phanh tay. , (nhưng xe mình thì chỉ nghe được tiếng, không lẽ họ khóa. ).
còn nếu muốn vừa chạy vừa xem thì có người chỉ tải file "hack " đó về, chép vào usb cắm vào xe là vừa chạy vừa xem hình và tiếng luôn.
mình gọi hỏi mazda thì họ nói nếu làm , họ không bảo hành.
tóm lại giờ làm sao đậu xe , kéo phanh tay, mà xem cũng mạn nguyện rồi...
còn nếu được vừa chạy vừa xem càng tốt, để phục vụ F1, và gia đình.

• Like
Reactions: Jolie1999
9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Mình có đem tới hãng mazda chỗ mua xe thì họ nói không đươc . họ nói bỏ đĩa dvd vào thì chỉ nghe được tiếng , không xem được hình.
nhưng mình xem trên mạng thì có người nói vẫn xem hình và tiếng được, với điều kiện xe phải để chế độ P và kéo phanh tay. , (nhưng xe mình thì chỉ nghe được tiếng, không lẽ họ khóa. ).
còn nếu muốn vừa chạy vừa xem thì có người chỉ tải file "hack " đó về, chép vào usb cắm vào xe là vừa chạy vừa xem hình và tiếng luôn.
mình gọi hỏi mazda thì họ nói nếu làm , họ không bảo hành.
tóm lại giờ làm sao đậu xe , kéo phanh tay, mà xem cũng mạn nguyện rồi...
còn nếu được vừa chạy vừa xem càng tốt, để phục vụ F1, và gia đình.
http://shop.littledevil-tuning.com/blog/mazda-connect/ cụ xem trong này mà làm theo, sale bên Thaco cũng không thông minh như cụ nghĩ đâu ạ

• Like
Reactions: vsvc2014
Hạng B1
9/1/12
62
53
18
twitter.com
Có một cách cheat không phải hack lại mazda connect. Dùng 1 điện thoại android làm hotspot wifi. Cài app Mazda Media Player để mở video trên usb.
1. Kết nối mazda connect vào wifi này.
2. Cài đặt app Mazda Media Player. http://www.lukasz-skalski.com/portfolio/mazda-media-player/ . Làm theo hướng dẫn chỗ How To Use It
3. Chép video mp4 480p vào USB folder: /Movies/

Lưu ý là kết nối bluetooth điện thoại vào mazda connect luôn. Điện thoại tôi android 4.4.2 tự động stop video sau 5 phút nếu không kết nối bluetooth.

• Like
Reactions: ntt1505
Hạng B2
7/8/16
234
222
43
Có một cách cheat không phải hack lại mazda connect. Dùng 1 điện thoại android làm hotspot wifi. Cài app Mazda Media Player để mở video trên usb.
1. Kết nối mazda connect vào wifi này.
2. Cài đặt app Mazda Media Player. http://www.lukasz-skalski.com/portfolio/mazda-media-player/ . Làm theo hướng dẫn chỗ How To Use It
3. Chép video mp4 480p vào USB folder: /Movies/

Lưu ý là kết nối bluetooth điện thoại vào mazda connect luôn. Điện thoại tôi android 4.4.2 tự động stop video sau 5 phút nếu không kết nối bluetooth.
vậy là phải mở 3g 24/24 khi chạy xe,mới xem được hả bạn

Hạng B2
7/8/16
234
222
43
Không cần 3g bạn. Chỉ là kết nối mazda connect với app trên điện thoại thôi.
em có samsung priem ko có chức năng phát wifi.,nên md3 ko kết nối được.
nhà em có wifi, trên xe em vào mục kết nối , thấy hiện tên wifi ở nhà, bấm vô kết nối được rồi. nhưng ko biết làm sao nữa
em có iphone, nhưng ko có áp mazda media player

Hạng B1
9/1/12
62
53
18
twitter.com
em có samsung priem ko có chức năng phát wifi.,nên md3 ko kết nối được.
nhà em có wifi, trên xe em vào mục kết nối , thấy hiện tên wifi ở nhà, bấm vô kết nối được rồi. nhưng ko biết làm sao nữa
em có iphone, nhưng ko có áp mazda media player
Vậy thì thua rồi. Mà cái samsung prime phải có chức năng wifi hotspot chứ, nó giống chuẩn công nghiệp rồi , ngoại trừ nó là máy lock của nhà mạng nước ngoài mang về vn bẻ khoá xài.