Tập Lái
21/1/20
8
0
1
36
mở youtube trên android auto

Có bác nào đã cài được Youtube trên Android Auto chưa? Cài thêm Carstream và Cartube vào được Android Auto mà không xem được gì cả. Bác nào hướng dẫn chi tiết giúp em. Máy em đã root rồi.

Em thử hoài mà chẳng được gì cả.

Cảm ơn các bác!

Sau khi tổng hợp lại Mod trả lời câu hỏi cài Youtube trên Android Auto?

android auto có xem được youtube

Android Auto là gì?​

Android Auto là hệ thống cho phép màn hình thông tin giải trí trên ô tô của bạn hiển thị nội dung từ điện thoại di động của bạn. Hệ thống này tương tự về hầu hết các khía cạnh với Apple CarPlay, ở chỗ nó cho phép người lái xe sử dụng các tính năng thông thường từ điện thoại của họ, bao gồm thực hiện cuộc gọi, nghe nhạc và sử dụng phần mềm điều hướng cũng như xem Youtube trên Android Auto.

mở youtube trên android auto như thế nào

Các chức năng của Android Auto bao gồm Google Maps (hoạt động như một dịch vụ điều hướng và thông tin giao thông miễn phí), trình phát nhạc Google Play và các ứng dụng nhắn tin và điện thoại truyền thống.

Android Auto cũng bao gồm hỗ trợ ứng dụng của bên thứ ba, với danh sách các ứng dụng hiện được hỗ trợ bao gồm Youtube, Google Map, Xem phim và Nghe nhạc.

Android Auto có trên những xe nào?​

Hiện nay, Android Auto hỗ trợ hầu hết các hãng xe như Vinfast, Audi, Toyota, Isuzu, Kia, Nissan, Hyundai, Ford, Suzuki, Peugeot, Mercedes và Volkswagen.

Trên toàn cầu, có nhiều điện thoại Android hơn nhiều so với iPhone của Apple, vì vậy không có gì ngạc nhiên khi thấy rất nhiều nhà sản xuất ô tô đăng ký cung cấp dịch vụ. Dự kiến số lượng các nhà sản xuất tham gia và số lượng ô tô cung cấp Android Auto sẽ tăng lên trong những năm tới.

Android Auto có những chức năng nào?​

Một bộ SDK cho Android Auto đã được phát hành, cho phép các bên thứ ba chỉnh sửa ứng dụng của mình để hoạt động với Android Auto, ban đầu, mới chỉ có các API cho các ứng dụng nhạc và tin nhắn được phát hành, nhưng người ta trông đợi rằng thông qua through Android Auto, thiết bị di động có thể truy cập vào một vài các cảm biến và đầu vào của xe, như GPS và các ăng ten GPS chất lượng cao, các nút điều khiển trên vô lăng, hệ thống âm thanh, loa ngoài và micro theo hướng, tốc độ xe, la bàn, anten di động, v.v. Ngoài ra, thiết bị cũng có thể truy cập vào dữ liệu của xe, một tính năng vẫn đang được phát triển. Các ứng dụng hiện được hỗ trợ bao gồm: Định vị GPS, nghe nhạc, điện thoại, nhắn tin.

Android auto có những chức năng nào

Cách cài đặt/sử dụng Youtube trên Android Auto​

Đầu tiên, điện thoại phải được cập nhật lên ít nhất là Android 5.0 (Lollipop), nếu không Android Auto sẽ hoàn toàn không hoạt động. Điện thoại cũng cần được cài đặt Android Auto và hệ thống thông tin giải trí hoặc âm thanh trên ô tô cần phải tương thích với Android Auto.

Cách cài đặt/sử dụng youtube trên android auto

Các bước kết nối điện thoại với Android Auto​

Nếu tất cả các điều kiện trên được đáp ứng, thì việc kết nối điện thoại với Android Auto là một quá trình khá dễ dàng:

Bước 1. Kiểm tra kết nối Internet trên điện thoại. Bạn sẽ cần kết nối WiFi hoặc dữ liệu di động mạnh mẽ để quá trình này hoạt động.
Bước 2. Đảm bảo xe đang ở trong bãi đậu.
Bước 3. Khởi động xe.
Bước 4. Bật điện thoại.
Bước 5. Kết nối điện thoại với xe thông qua cáp USB.
Bước 6. Xem lại và chấp nhận thông báo an toàn cũng như các điều khoản và điều kiện để sử dụng Android Auto.
Bước 7. Làm theo lời nhắc trên màn hình điện thoại. Nếu bạn chưa thiết lập Android Auto trước đó, bạn sẽ cần cấp cho ứng dụng khả năng truy cập vào những quyền khác nhau.
Bước 8. Chọn ứng dụng Android Auto trên màn hình của hệ thống âm thanh hoặc thông tin giải trí trên xe hơi của bạn và làm theo lời nhắc trên màn hình.

Sau khi thực hiện quy trình này lần đầu tiên, bạn có thể cắm điện thoại của mình qua USB để kích hoạt Android Auto bất cứ lúc nào bạn muốn. Nếu sử dụng kết nối có dây không thuận tiện, thì bạn có thể chọn ghép điện thoại của mình qua Bluetooth.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
8/11/19
4
1
0
39
Có bác nào đã cài được youtube trên android auto chưa hướng dẫn cho anh em theo với? em thử hoài mà chẳng được gì cả
Bác phải Root máy, cài mấy soft phụ trợ khác nữa.

Tập Lái
21/1/20
8
0
1
36
Bác phải Root máy, cài mấy soft phụ trợ khác nữa.
máy mình đã root rồi. cài thêm carstream vào được android auto mà không xem được gì cả. hóng bác nào hướng dẫn chi tiết.

Hạng F
29/10/16
11.503
21.764
113
Pháp
Bác có mua ông sáu tấm chưa ? tây phưong kh bằng VN là điểm đó. Hy vọng bác hiểu là sinh mạng, là gia đình bác .. Còn bác muốn thì tuỳ . Thân!

Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Ủa , màn hình Android thì xem youtube bình thường, chứ việc gì phải root máy?
Android thì lên CHPlay tải ứng dụng Youtube về.
Gắn Sim 4G nữa thì xem thôi , nó như cái điện thoại xài hàng ngày mà.
Nếu một số màn ko cho xem Video khi đang chạy xe,muốn xem ra tiệm nhờ họ cắt cái dây liên quan thắng tay là xong ngay.
Khuyến cáo là ko nên vừa chạy xe vừa xem, tập trung lái cho an toàn. Tuy nhiên có thể người nhà lại thích xem, cái này tuỳ mỗi người thôi.

• Angry
Reactions: Thuykien
Hạng D
23/4/17
1.225
1.534
113
35
Nếu một số màn ko cho xem Video khi đang chạy xe,muốn xem ra tiệm nhờ họ cắt cái dây liên quan thắng tay là xong ngay.
Khuyến cáo là ko nên vừa chạy xe vừa xem, tập trung lái cho an toàn. Tuy nhiên có thể người nhà lại thích xem, cái này tuỳ mỗi người thôi.
Bác nen đọc kỹ lại bài

Hạng C
11/2/08
576
715
93
Android Auto chứ ko phải màn Android bác ạ. Em dùng apple carplay jailbreak xem youtube ok nhưng chỉ đậu xe coi chứ vừa chạy vừa coi rất mất tập trung

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.201
113
View attachment 2188052

Có bác nào đã cài được youtube trên android auto chưa? Hướng dẫn cho anh em theo với? Em thử hoài mà chẳng được gì cả.

Máy em đã root rồi. Cài thêm carstream vào được android auto mà không xem được gì cả. Hóng bác nào hướng dẫn chi tiết.

Cảm ơn các bác
Mình từng bị như anh, sau đó mình phát hiện phải đổi ... sợi dây khác thì tự nhiên xài được. Hehe

Tập Lái
10/1/14
34
11
8
Trước tiên bác tải carstream bản 2.0.4 trên xda cái đã.bản 2.0 ko chạy được.cài thêm aa patch để đẩy carstream lên android auto.mở android auto trên điện thoại ở phần giới thiệu phiên bản bấm liên tục để mở phần nhà phât triển.vào nhà phát triển đánh dấu vào ô nguồn không xác định.
Mở carstream trêb điện thoại bấm vào dâu 3 chấm bên góc chọn dòng cuối cùng có chữ root rồi cấp quyền cho nó.xong hết cắm vào xe và chạy thôi.vào video dưới đây bấm vào phần thông tin có link cho bác

Tập Lái
23/7/17
13
12
3
31
hic e cũng như bác. bang đầu e sài bình thường ngứa tay update phiên bản miui 11 bây h dù nó đã báo add ứng dụng trong phần about trong android auto mà trên xe k hiện@@ cài lại room hạ xuống các thứ vẫn k hiện trên xe. đã root + aa phenotype add các ứng dụng vẫn k được pó tay lun. chỉ có zing mp3 vs app trên ch play thì hiện