Hạng C
22/7/04
965
20
18
48
RE: Xẻng tháo rời được

Trích đoạn: lamchieu

một cái 3 khúc, sử dụng tốt, cuốc ra cuốc, xẻng ra xẻng, thậm chí còn dùng chặt cây như rìu nữa.
Hàng mua ở khu Dân Sinh, Sài Gòn, chịu khó tìm hàng và thử rồi hãy mua.

Cái này là hàng Mẽo còn lại đấy bác ạ. Nếu mới 100% là cực hiếm. Tuy vậy xài một thời gian (chắc lính xài nhiều), mấy cái khớp trầy trụa. Lỡ để tay vào nó nghiến 1 phát là đau thấy bà cố luôn. :(

Hạng B2
20/4/05
140
0
0
www.taybacgroup.com.vn

Mua thêm một cặp găng tay lao động nữa là ok thôi bác, ít sợ khớp nghiến tay hay phồng rộp da tay nếu ai đó lâu ngày không lao động tay chân :D

Hạng B2
30/3/05
154
1
0
Hanoi

Hehe, cái xẻng gấp đó hôm trước đi Tây Yên Tử đã có 1 bác mang theo rồi, nhưng lúc cần cuốc thì nó lại thành xẻng và ngược lại. Em cũng chưa dùng thử ở Metro (vì nền toàn là bêtông ) nên cũng chưa biết cái xẻng loại này thế nào nữa. Để mai em kiểm tra lại rồi sẽ báo cáo.

xẻng đó của em đó bác (xẻng cũ của Mỹ, em mua ở SG), em kiểm tra lại rồi: nó có một cái vòng sắt có ren ăn vào cán xẻng, khi dùng phải vặn nó vào sát với chỗ gập xẻng/cuốc nó sẽ giữ cho xẻng/cuốc không bị gập lại - hôm trước không vặn nó vào nên lưỡi cuốc/xẻng cứ ngoặt ngẹo thế đấy :D:D

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

khi dùng phải vặn nó vào sát với chỗ gập xẻng/cuốc nó sẽ giữ cho xẻng/cuốc không bị gập lại - hôm trước không vặn nó vào nên lưỡi cuốc/xẻng cứ ngoặt ngẹo thế đấy

Em ở lính, lúc đầu cũng thích xẻng gập đó lắm. Dùng 1 thời gian nó bắt đầu ngoặt nghẹo. Chợt cả tay. Có lẽ bác dùng xẻng đào chưa quá 2 cái hố trồng cây, còn bọn em đào hào chắc chỉ thua chiến sĩ Điện Biên. :D:D
Đầu tiên đứa nào cũng mê sau xin xẻng "công binh" VN về xài hết. Vừa chắc, lại nhẹ hơn (cán gỗ tiện), dài hơn xẻng US chẳng là mấy, ép sát balô ngon lành.

Hạng B1
20/8/04
55
8
8
Hà Nội
www.otosaigon.com

Hè trước em đi Đà Nẵng mua được 1 cái xẻng của lính Mĩ ( có kèm cả túi và mã số quân nhân ) gập làm 3 khúc : 180 ngàn .
Bác nào cần mua có thể gọi cho Mr Dũng ,59 Tăng Bạt Hổ -TP Đà Nẵng - 0983011962