19/5/16
230
112
43
39
Không biết các bác có để ý không, nhưng Ford Ranger cộp mác bán tải kiểu Mỹ nhưng bên Mỹ lại không bán Ford Ranger (các đời gần đây) và dân Mỹ nhìn thấy chiếc Ford Ranger Quai Trắc cũng ứ thèm đi.
Cá nhân em thấy Quai Trắc không có đối thủ ở Việt Nam không hoàn toàn nhờ kiểu dáng mà nhờ khối động cơ khủng và options + tính năng an toàn vô đối.
Các hãng xe khác không ai quá chú trọng đến các vấn đề này.
Kể cả ông Cổ Lỗ mới ra mắt cũng lẳng lặng cắt vén options một cách thật khiêm tốn.
Nếu Cổ Lỗ mà chơi đền Full LED, hỗ trợ cân bằng điện tử, đầy đủ túi khí và gác cục động cơ khủng như Ford thì....
Thế nên nhiều người cứ hỏi lý do tại sao Quai Trắc nó vô đối, thật ra có lý do hẳn hòi đó: Chưa ai thèm đấu với nó, và chưa ai "dám" coi nó là đối thủ. Cũng giống như tượng đài Vios...

Hạng B2
14/5/07
148
17
18
Bác nói chuẩn quá, Ford đang áp dụng chiến thuật của xe du lịch Hàn quốc cho em Ranger này: Kiểu dáng hấp dẫn, option miên man (trong phân khúc). Hơn được anh Hàn Quốc bởi chữ Oai nữa chứ :D

Không biết các bác có để ý không, nhưng Ford Ranger cộp mác bán tải kiểu Mỹ nhưng bên Mỹ lại không bán Ford Ranger (các đời gần đây) và dân Mỹ nhìn thấy chiếc Ford Ranger Quai Trắc cũng ứ thèm đi.
Cá nhân em thấy Quai Trắc không có đối thủ ở Việt Nam không hoàn toàn nhờ kiểu dáng mà nhờ khối động cơ khủng và options + tính năng an toàn vô đối.
Kể cả ông Cổ Lỗ mới ra mắt cũng lẳng lặng cắt vén options một cách thật khiêm tốn.
Nếu Cổ Lỗ mà chơi đền Full LED, hỗ trợ cân bằng điện tử, đầy đủ túi khí và gác cục động cơ khủng như Ford thì....
Thế nên nhiều người cứ hỏi lý do tại sao Quai Trắc nó vô đối, thật ra có lý do hẳn hòi đó: Chưa ai thèm đấu với nó, và chưa ai "dám" coi nó là đối thủ. Cũng giống như tượng đài Vios...

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
30/3/09
1.111
1.195
113
Navara cùng lắm doanh số ngang ngửa với Hilux chứ không bằng được cả BT-50 đâu, chính sách bán hàng và chương trình KM mấy hãng khác qua sao nổi TH :)
Ra đường theo biên độ là thấy Ranger -> BT-50 -> Hilux/Navara -> Colorado -> Triton -> D-Max và Premio (đó giờ em gặp dc đúng 1 lần :D Khó gặp hơn cả Lamborghi hay Ferrari)

Premio. Em may mắn dc đi 1 lần cách nay vài năm và sợ nó tới tận bây giờ: đúng là cái hộp sắt có bốn bánh và gắn cái máy đầu nổ diesel của máy cày.

• Like
Reactions: P.Huayra
Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
thế em Nissan Navara không thể lọt vào list này hả các bác em mê em ấy đang ráng gom lúa rước em
Bác thích em nó thì bác cứ mua thôi chứ Nissan ko công bố doanh số của Navara đâu nên làm sao có trong list này đc. Nhưng em tin em nó bán cũng ko tệ đâu, chắc cũng phải đc trong top 3 đấy :)

• Like
Reactions: xlive
Tập Lái
8/12/16
26
18
3
38
Khủng bố Trung đông toàn chơi Hilux là sao.
bác thử đang đi ngao du sơn thuỷ với em Ranger wildtrack 3.2 với đầy đủ công nghệ thì bị hư cái bình, và khi lọ mọ kiếm được bình ắc quy mới và thay cho em nó thì làm đứt luôn cái cầu chì 225 A thì mới hiểu sao khủng bố Trung Đông hay người dân Trung Đông có tiền mà vẫn sử dụng Hilux!

Hạng D
8/5/16
2.224
5.897
113
Em nghĩ còn một lý do nữa tại sao Quai bị làm trùm phân khúc này ở VN: đa phần người mua pickup là để sử dụng như một con SUV, chở hàng thì ít, chở người là chính. Mà chở người thì phải op sần như SUV, sedan.