VETERAN
15/11/03
295
2
18
53
Vietnam
Sáng nay vô tình được biết hôm ọp lai vừa rồi trên đường về xe xì béc của bác kế toán bị đi bơi ướt nhẹp, thành thật chia buồn:(.
Bác nên tháo hết dàn ghế ra, lật thảm lên phơi chứ không xe sẽ bi mục sàn và mùi thì chịu không nỗi đâu đó. Chúc bác thành công.:D

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
RE: XÌ BÉC TRA đi bơi

chim xanh cũng ướt nhẹp, may là nước chưa vào buồng nổ [&:][&:] chán

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Hí..vụ này vui đấy nha. bác nào có cái hình cho nên đây để anh em ta từ chối kinh....nghiệm cái nhỉ

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Các bác lại nhắc tới niềm đau khó tả của tui nữa rồi!

Xin tường thuật lại vụ việc như sau: Chim Xanh chở giáo làng Cu hát cầm tài và wép xì mát tờ còn spectra thì đèo bác sỹ Hô To Mà Tịt cầm tài, Nguyenhyvn, xxx và khổ chủ kế toán trưởng (vừa mất chức xong :(:(). Vì nhiệm vụ chữa bịnh cho chim xanh nên lầm lì lũi vào con sông Âu Cơ (hướng lên đường Trường Chinh) mới đầu gần đầu sông thì nước cạn càng đi vào trong càng sâu đến 1 lúc tiến thoái lưỡng nan vì nghe spectra ục ục sau pô....hoảng quá khổ chủ cực chẳng đã phải lao thẳng xuống dòng nước đen ngòm để cứu lấy tính mạng của spectra (2 tên còn lại - Total 150kg - thì lột giày vớ và cho 2 chưn lên băng sau cho khỏi ướt...khổ chủ gào um sùm mà vẫn ngồi yên trên xe chẳng màng tới tính mạng spectra ngàn cân treo sợi tóc [:'(][:'(][:'(]). Khổ chủ vừa lội vừa dòm sau đít của chim xanh và spectra thì hởi ui nước đà ngập mất tiu ống pô càng lúc càng sâu.... Cuối cùng nhờ tài lèo lái và tháo vác của bác sỹ (chạy số 2 giữ đều máy với khoảng 2000rpm) thì cơn hoạn nạn cũng qua hú hồn hú vía. Coi lại trong xe thì y chang 2 cái hồ - có thể nuôi cá bảy màu được á - nước vô xe linh láng. Sau 2 ngày hì hục dùng máy hút bụi hút ì xèo thì tình hình spectra cũng chưa giãm tí nào (lần nào hút cũng ra gần nữa lít nước hết í). Các pác tư vấn là phải dỡ tấm tapi sàn lên phơi rồi lau lại nhưng lò mò gần 2 tiếng không biết làm nào tháo nó ra [:'(][:'(][:'(]. Chắc phải sử dụng máy hút thêm 1 thời gian nữa xem sao vậy! Nghe đồn chim xanh hiện nay có thể nuôi cá ba đuôi rùi (vì nước vẫn còn i xì trong xe)

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Bởi vậy kinh nghiệm sau chuyến lội nươc này là hạn chế chở bác nào có trọng lượng trên 70 ký lô.. Chỉ có khổ chủ phải xuống xe lòng xót xa lội nước... còn mấy "cha" kia đâu phải xe tui...nên vô tư ngồi trên xe :D

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

trong Chim xanh có 6 "con thuyền" đang bềnh bồng :D

Cùng thời gian đó, em Spectra nhà tôi cũng bì bõm suốt từ Mười Trí tới gần ngã 4 PN. Đã được rút kinh nghiệm trên 4rum, tôi cố gắng đi gần giữa tim đường cho đỡ ngập. Nhìn 2 bên thấy bà con đẩy bộ nước ngập như là bão lụt miền Trung. Đã vậy còn bị kẹt xe phải nhích từng chút, chân côn muốn xụi luôn. Mỗi lần có bác tải hoặc bus chạy qua nghe sóng nước vỗ vào thành xe nghe cứ như đang ở giàn khoan VT, may mà không bị sao, đỡ hơn bác Hoàng Lâm nhiều.

Hạng B2
30/7/04
412
24
18
Sài Gòn

[&o]Xin chia buồn cùng các bác,

Sao các bác "op lai" khi nào mà em chẳng hay biết gì hết. bác qha k báo dùm em.

Hôm thứ 6 em cũng bị lội nước ở đường Bùi Viện nhưng chưa thấy nước tràn vô như bác Qha. Chân côn muốn rụng luôn, tôi toàn chơi số 1 thôi
Chắc hôm nay bác Qha đã "tát ao" rồi chứ. Nhớ lại vẫn còn kinh quá, các bác đi còn có hội có thuyền, em đi chỉ có một mình, nó mà tắt máy giữa dòng thì không biết xoay sở làm sao.[&o]