Hạng B2
26/4/12
218
2
18
38
SÀI GÒN,CHỢ DÂN SINH
Xì dầu phuộc giảm xóc xe Hyundai SantaFe 2016
*Ảnh minh họa

Em chào các bác. Xe của em là Hyundai Santafe cuối năm 2016 đầu năm 2017 nhà em ít chạy nên mới đi chưa đến 10,000km. Cách đây mấy ngày em nhờ bà xã lái xe đi bảo dưỡng định kỳ tại Hyundai King Dương Vương. Sau một hồi kiểm tra đánh giá thì mấy bạn kỹ thuật nói là chỉ thay nhớt mới là ok, nhưng lúc sau thì nói phuộc sau bên phải của xe em bị xì dầu và nói với bà xã em là nếu thay mới là 11 triệu cho 1 cây phuộc...

Bà xã em nói sau xe ít đi mà lại bị như vậy? thì anh kỹ thuật lại nói đây là bệnh thường gặp của xe này...và nếu xe còn bảo hành thì sẽ thay thế miễn phí...@@....

Anh ấy còn nói là nếu như ít đi thì cứ để vậy đi không sao đâu...Các bác có thể góp ý dùm em là em nên thay ở hãng hay mang xe ra ngoài làm ? và nếu bên ngoài thì có garage nào uy tín làm không ạ?

Cám ơn admin đã duyệt bài em !!!

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.502
21.751
113
Pháp

Bác thử vào trang trên : đưa ra những thông số , tìm và chứng nhận món đồ có đúng không ?
(nếu có thông số của cặp ống nhúng thì quá tốt, dể tìm hơn). Nếu có thể đến chính hãng , nói nó ra giấy thông số của cặp ống nhúng là quá tuyệt , không chứng giá kh phải là 11 triệu mà là ... 1 triệu thôi

- Mua 1 cặp
- Trả tiền
- Đợi nó về

Giá 11 triệu là quá đắt cho 1 cây, mà thay là thay cả 2 không thay thì để vậy . Đó là ý của em.

Hạng D
8/4/12
2.336
7.317
113
Nếu đi ít, tiếc tiền thì để cũng ko sao, nó dàn hồi kém, ko còn êm nữa, lúc nào cảm thấy đi xuống ổ gà mà nghe lục cục, như muốn vứt xe đi thì thay.
Em thay phuộc trước con mẹc già cũng tầm 11tr / cặp. Phuộc sau thì rẻ hơn nữa, mà sao phuộc san sắt hãng báo đắt thế nhỉ?

Hạng B2
26/4/12
218
2
18
38
SÀI GÒN,CHỢ DÂN SINH

Bác thử vào trang trên : đưa ra những thông số , tìm và chứng nhận món đồ có đúng không ?
(nếu có thông số của cặp ống nhúng thì quá tốt, dể tìm hơn). Nếu có thể đến chính hãng , nói nó ra giấy thông số của cặp ống nhúng là quá tuyệt , không chứng giá kh phải là 11 triệu mà là ... 1 triệu thôi

- Mua 1 cặp
- Trả tiền
- Đợi nó về

Giá 11 triệu là quá đắt cho 1 cây, mà thay là thay cả 2 không thay thì để vậy . Đó là ý của em.
Dạ em cám ơn bác đã tư vấn. Hôm đó bà xã em đi bảo dưỡng nên cũng chỉ nghe vậy rồi về báo lại với em. Em cũng quên hỏi thông số như thế nào. Em bị phuộc sau bên phải đó bác...xe em ít đi lắm chưa được 10,000km. Kỹ thật nói là bệnh này thường gặp của xe này...em định mấy bữa nữa gom lúa vô hãng thay luôn cho rồi bác ạ..

Hạng B2
26/4/12
218
2
18
38
SÀI GÒN,CHỢ DÂN SINH
Nếu đi ít, tiếc tiền thì để cũng ko sao, nó dàn hồi kém, ko còn êm nữa, lúc nào cảm thấy đi xuống ổ gà mà nghe lục cục, như muốn vứt xe đi thì thay.
Em thay phuộc trước con mẹc già cũng tầm 11tr / cặp. Phuộc sau thì rẻ hơn nữa, mà sao phuộc san sắt hãng báo đắt thế nhỉ?
Dạ em cám ơn bác đã tư vấn. Em cũng thấy sao mà nó mắc quá nên em kêu bà xã khoan làm về hỏi cao kiến của các bác trên đây. Em đang bị phuộc sau bên phải. Chắc mấy bữa nữa em cũng gom lúa ra hãng thay luôn cho rồi...

Hạng D
22/12/09
3.117
17.928
113
Thái Bình
hàng mando cao nhất khoảng 1,2tr bên ngoài
gia đình có điều kiện 4 năm đi 10.000km thì nên vào hãng cho chuẩn bài

Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Tìm mã phuộc rồi mua bên ngoài bác. Phuộc ô tô đa phần là của bên thứ 3 nên chất lượng hên xui. Em vừa làm xong. Hãng báo 12tr. Em mua ADV rồi cùng thằng em làm chưa tới 4tr. Cả 4 cây bác nhé. Còn của bác có thể chỉ cần 2 cây đối xứng.

Hạng F
28/8/19
6.629
11.292
113
Palm Beach, Florida, US
Thế quái gì mà SantaFe mới 5n chỉ 10k km # 6k ml mà bảo bệnh này là mặc định thường gặp.!!! Thằng KT của hãng muốn vẽ tiền cũng đừng ngu nói vậy, 1 vài chiếc xe chả đại diện cho cả dòng xe của 1 hãng!

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Phuộc đã thay là thay 1 cặp. Thay 1 cái đi vài bữa nó cũng hư cái cũ ah. Ra ngoài thay 1 cặp 3 củ.

Hạng B2
17/9/14
337
168
43
37
Thế quái gì mà SantaFe mới 5n chỉ 10k km # 6k ml mà bảo bệnh này là mặc định thường gặp.!!! Thằng KT của hãng muốn vẽ tiền cũng đừng ngu nói vậy, 1 vài chiếc xe chả đại diện cho cả dòng xe của 1 hãng!
xe mình cũng như thớt, ít đi, cũng tầm 10k luôn, cũng 2017. đợt bảo hành ngọc an kiểm tra thì cũng bị xì nhớt, hên hôm đó là hết bh luôn, và được thay miễn phí.